Android Tivi OLED Sony 4K 55 inch KD-55A9G không chỉ thu hút bởi vẻ ngoài đơn giản, hiện đại mà còn chinh phục người dùng bởi khả năng hiển thị hình ảnh cực kì sắc nét, ấn tượng.
Tivi Sony 55 inch phù hợp để đặt ở những gian phòng lớn như: phòng khách, phòng họp ở công ty,... hay đơn giản là treo tường trên phòng ngủ.
Tivi OLED Sony với hàng triệu điểm ảnh tự phát sáng mà không sử dụng đèn nền LED sẽ việc tái hiện các sắc đen trở nên hoàn hảo mang đến độ tương phản vô hạn, giúp hình ảnh được tăng cường thêm chi tiết và kết cấu.




Tivi Sony 4K không chỉ mang đến người dùng trải nghiệm hình ảnh bắt mắt, ấn tượng mà còn giúp nâng cấp những hình ảnh nguồn vào không đạt HDR giả lập thành HDR.
Bộ xử lý này của tivi Sony mạnh hơn gấp đôi chip xử lý của dòng A8G với khả năng xử lý mọi hình ảnh bạn xem và nâng cấp hình ảnh lên chất lượng tương đương 4K HDR, giúp tái hiện lại hình ảnh chân thực nhất đến người dùng

Tivi còn sở hữu kho ứng dụng Google Play khổng lồ với nhiều ứng dụng giải trí: YouTube, Google Play, Netflix, Trình duyệt web,...Hoặc bạn còn có thể tải thêm nhiều ứng dụng khác như: FPT Play, ClipTV, Nhạc của tui, Spotify, VTV Go, Game Asphalt 8,... để chơi game, nghe nhạc, lướt web.
Chưa dừng lại ở đó, flagship OLED A9G này của Sony còn sở hữu công nghệ Netflix Calibrated Mode với khả năng đem lại chất lượng hình ảnh đạt chuẩn Hollywood mà không cần phải qua cân chỉnh, mang đến người dùng trải nghiệm nghe - nhìn trọn vẹn.


THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | SONY |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 122.6 cm - Cao 71.4 cm - Dày 25.5 cm |
| Khối lượng có chân | 22.3 kg |
| Kích thước không chân/treo tường | Ngang 122.6 cm - Cao 71 cm - Dày 4 cm |
| Khối lượng không chân | 18.7 kg |
| Năm ra mắt | 2019 |
| Chất liệu |
Viền kim loại, chân đế kim loại |
| SKU | 3902534541455 |
| Model | KD-55A9G |
| Loại Tivi | Android Tivi OLED |
| Kích thước màn hình | 55 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | HLG, Công nghệ màn hình OLED, Super Bit Mapping 4K HDR, Dolby Vision, Pixel Contrast Booster, Dual Database Processing, HDR10, 4K X-Reality PRO, Live Colour, Precision Colour Mapping, 4K HDR X1 Extreme, TRILUMINOS Display, Dynamic Contrast Enhancer |
| Công nghệ âm thanh | S-Force Front Surround, Acoustic Surface |
| Tổng công suất loa | 60W (2 loa 20W, 2 loa 10W) |
| Số lượng loa | 4 |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 4 cổng |
| Composite video | Có |
| USB | 3 cổng |
| Phim | MKV, MOV, VOB, M4V, FLV, AVI, 3GP, WMV, MP4, DivX HD |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, PNG, JPG, JPEG |
| Âm Thanh | AC3, WAV, WMA, FLAC, MIDI, M4A, MP3, MPA |
| Hệ điều hành, giao diện | Android 8.0 |
| Các ứng dụng sẵn có | Youtube, Google Play, Netflix, Trình duyệt web |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, Clip TV, Nhaccuatui, Zing TV, Zing Mp3, Fim+, MyTV, Spotify, VTV Go... |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng Video & TV SideView |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Chromecast, Chiếu màn hình AirPlay qua ứng dụng AirScreen, Chiếu màn hình Screen Mirroring |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt), Trợ lý ảo Google Assistant |