Đặc điểm nổi bật
Độ phân giải 4K gấp 4 lần Full HD đi kèm công nghệ HDR cho hình ảnh sắc nét, trung thực.
Bộ xử lý 4K HDR X1 Extreme™ giúp xử lý và nâng cấp lên gần với chất lượng 4K HDR cho hình ảnh vô cùng hoàn hảo.
Công nghệ X-Motion Clarity™ giúp cho những cảnh hành động nhanh được hiển thị mượt mà và rõ nét.
Công nghệ TRILUMINOS giúp tivi có dải màu rộng, hình ảnh hiển thị chuẩn xác hơn.
Âm thanh sống động mạnh mẽ với công nghệ Acoustic Surface.
Hệ điều hành Android dễ sử dụng, đi kèm remote thông minh hỗ trợ tìm kiếm giọng nói bằng tiếng Việt cả 3 miền.
Hỗ trợ chiếu màn hình điện thoại lên tivi và điều khiển tivi bằng điện thoại qua ứng dụng TV Sideview.

Thiết kế siêu mỏng tinh tế
Android Tivi OLED Sony 4K 65 inch KD-65A8F được thiết kế với viền màn hình mỏng đi kèm chân đế phủ kim loại sang trọng giúp tivi nổi bật hơn trong gian phòng đặt.
Màn hình tivi có kích thước lên đến 65 inch rất thích hợp để bạn treo tường hay đặt ở phòng khách, phòng họp,...

Độ phân giải 4K sắc nét gấp 4 lần tivi Full HD thông thường

Màu sắc chính xác lên đến 100% với công nghệ màn hình OLED
OLED là loại màn hình các điểm ảnh tự phát sáng đi kèm với độ phân giải 4K có nghĩa là gần 8,3 triệu điểm ảnh tự phát sáng mang đến màu đen sâu thẳm, màu sáng rực rỡ, dải màu rộng chuẩn xác đến từng điểm ảnh.

Công nghệ màn hình TRILUMINOS cho hình ảnh tươi sáng, rực rỡ
Hình ảnh sắc nét hơn với công nghệ 4K X-Reality PRO
Chip X1 Extreme xử lý hình ảnh nhanh hơn, mạnh hơn
Với chip này giúp tivi Sony xử lý hình ảnh độ nét cao 4K theo thời gian thực giúp mọi nội dung bạn xem trên tivi được nâng cấp lên gần bằng chuẩn 4K HDR.
Âm thanh mạnh mẽ sôi động với công nghệ Acoustic Surface
Với Acoustic Surface sử dụng sự rung động của màn hình để phát ra âm thanh giúp âm thanh trực tiếp đến tai người nghe cho bạn cảm nhận hoàn toàn khác.
Ngoài ra Android tivi Sony này còn trang bị loa Bass cho ra công suất loa 50W cho âm thanh mạnh mẽ, dồn dập hơn.
Hệ điều hành Android dễ dàng sử dụng đi kèm kho ứng dụng vô cùng phong phú
Tivi Sony này còn được trang bị kho ứng dụng CH Play với nhiều ứng dụng nổi bật như: Fim+, FPT Play, Youtube, Asphalt 8,... giúp bạn có những phút giây giải trí tốt nhất ngay tại nhà.
Tivi tìm kiếm bằng giọng nói cả 3 miền Bắc, Trung, Nam
Điều khiển tivi bằng điện thoại thông qua ứng dụng Video & TV SideView
Với ứng dụng này bạn có thể điều khiển tivi với các tính năng hệt như trên Remote. Ngoài ra bạn có thể chia sẻ hình ảnh, video có trong điện thoại, màn hình chơi game lên màn hình tivi Sony 65 inch cho mọi người cùng xem.
Chiếu điện thoại lên tivi với tính năng Screen Mirrroring
Tivi dùng được chuột, bàn phím, được trang bị nhiều cổng kết nối phổ biến

Thông số kỹ thuật chi tiết Android Tivi OLED Sony 4K 65 inch KD-65A8F
| Thương hiệu | SONY |
| Sản xuất tại | Malaysia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 144.7 cm - Cao 84.1 cm - Dày 25.5 cm |
| Khối lượng có chân | 28kg |
| Kích thước không chân/treo tường | Ngang 144.7 cm - Cao 83.6 cm - Dày 5.5 cm |
| Khối lượng không chân | 24.4kg |
| Chất liệu |
Viền nhựa, chân đế nhựa |
| SKU | 7018835809210 |
| Model | KD-65A8F |
| Loại Tivi | Android Tivi OLED |
| Kích thước màn hình | 65 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Công nghệ màn hình OLED, Super Bit Mapping 4K HDR, Live Colour, Precision Colour Mapping, 4K X-Reality PRO, TRILUMINOS Display, 4K HDR X1 Extreme, Dynamic Contrast Enhancer |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital Plus, S-Master Digital Amplifier, Dolby Digital, DTS Digital Surround, Digital Sound Enhancement Engine (DSEE), Dolby Pulse, Clear Phase, S-Force Front Surround, ClearAudio+, Acoustic Surface |
| Tổng công suất loa | 50W |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 4 cổng |
| Composite video | Có |
| USB | 2 cổng |
| Phim | MKV, MOV, VOB, M4V, FLV, AVI, 3GP, WMV, MP4, DivX HD |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, PNG, JPG, JPEG |
| Âm Thanh | AC3, WAV, WMA, FLAC, MIDI, M4A, MP3, MPA |
| Hệ điều hành, giao diện | Android Tivi |
| Các ứng dụng sẵn có | YouTube, Google Play, Netflix, Trình duyệt web |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, ClipTV, Nhạc của tui, Spotify, VTV Go, Game Asphalt 8 |
| Remote thông minh | Có remote thông minh (tìm kiếm bằng giọng nói có hỗ trợ tiếng Việt) |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng Video & TV SideView |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình bằng Miracast (Screen Mirroring) |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có thể kết nối (sử dụng tốt nhất trong trình duyệt web) |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt) |