Android Tivi OLED Sony 4K 65 inch KD-65A8G thu hút ánh nhìn không chỉ bởi vẻ ngoài hiện đại, sang trọng mà còn bởi khả hiển thị hình ảnh cực nét, mang đến người dùng trải nghiệm giải trí đã mắt ngay tại nhà.
Tivi OLED Sony 4K 65 inch sẽ là lựa chọn hàng đầu ở những không gian rộng lớn: phòng họp, phòng hội nghị hay có thể là phòng chiếu phim tại gia.

Tivi OLED Sony nhờ được trang bị công nghệ này không chỉ có thể tái hiện sắc đen hoàn hảo mà những màu sắc khác cũng đều rực rỡ, bắt mắt và trung thực.



Tivi Sony 4K sẽ mang đến người dùng những khung hình có dải màu sắc, độ tương phản và độ rõ nét phong phú hơn nhiều, cho trải nghiệm hình ảnh thêm phần bắt mắt, ấn tượng.
Ngoài ra công nghệ này còn giúp nâng cấp những hình ảnh nguồn vào không đạt HDR giả lập thành HDR mang đến trải nghiệm hình ảnh tốt hơn.
Bộ xử lý này của Sony có thể xử lý triệt để các vấn đề khó khắc phục của hình ảnh (nâng cấp độ phân giải, tối ưu độ sáng, màu sắc, độ tương phản,...), giúp tái hiện lại hình ảnh chân thực nhất đến người dùng.

Công nghệ này biến toàn bộ màn hình trở thành một chiếc loa khổng lồ, cho phép tivi tái tạo âm thanh thông qua tấm nền, giúp các hiệu ứng âm thanh trở nên sinh động hơn, đồng thời giúp tivi duy trì độ mỏng.
Tivi được cài đặt sẵn các ứng dụng: YouTube, Google Play, Netflix, Trình duyệt web,... Ngoài ra bạn còn có thể tải thêm nhiều ứng dụng khác như: FPT Play, ClipTV, Nhạc của tui, Spotify, VTV Go, Game Asphalt 8,... để chơi game, nghe nhạc, lướt web, phù hợp với từng nhu cầu giải trí của thành viên trong gia đình.


THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | SONY |
| SKU | 8755445872676 |
| Model | KD-65A8G |
| Loại Tivi | Android Tivi OLED |
| Kích thước màn hình | 65 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Dual Database Processing, Dolby Vision, Super Bit Mapping 4K HDR, Công nghệ màn hình OLED, Live Colour, Precision Colour Mapping, 4K X-Reality PRO, Dynamic Contrast Enhancer, TRILUMINOS Display, 4K HDR X1 Extreme |
| Công nghệ âm thanh | S-Force Front Surround, ClearAudio+, Acoustic Surface |
| Tổng công suất loa | 40W (4 loa mỗi loa 10W) |
| Số lượng loa | 4 |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 4 cổng |
| Composite video | Có |
| USB | 3 cổng |
| Phim | MKV, MOV, VOB, M4V, FLV, AVI, 3GP, WMV, MP4, DivX HD |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, PNG, JPG, JPEG |
| Âm Thanh | AC3, WAV, WMA, FLAC, MIDI, M4A, MP3, MPA |
| Hệ điều hành, giao diện | Android 7.0 |
| Các ứng dụng sẵn có | Youtube, Google Play, Netflix, Trình duyệt web |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, Clip TV, Nhaccuatui, Zing TV, Zing Mp3, Fim+, MyTV, Spotify, VTV Go... |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng Video & TV SideView |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Chromecast, Chiếu màn hình AirPlay qua ứng dụng AirScreen, Chiếu màn hình Screen Mirroring |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt), Trợ lý ảo Google Assistant |