Đặc điểm nổi bật
Độ phân giải 4K gấp 4 lần Full HD đi kèm công nghệ HDR cho hình ảnh sắc nét, trung thực.
Bộ xử lý 4K HDR X1™ giúp tái tạo độ sâu, kết cấu cho hình ảnh trung thực tuyệt đối.
Công nghệ màn hình TRILUMINOS cho dải màu rộng, mang đến màu sắc rực rỡ, tự nhiên.
Công nghệ 4K X-Reality PRO nâng cấp hình ảnh độ phân giải thấp cho chất lượng sắc nét gần bằng 4K.
Công nghệ ClearAudio+ cho âm thanh sống động, mạnh mẽ với lời thoại tách biệt, rõ ràng.
Hệ điều hành Android dễ sử dụng, đi kèm remote thông minh hỗ trợ tìm kiếm giọng nói bằng tiếng Việt cả 3 miền.
Hỗ trợ chiếu màn hình điện thoại lên tivi và điều khiển tivi bằng điện thoại qua ứng dụng TV Sideview.

Thiết kế lịch lãm, tinh tế
Android Tivi Sony 4K 60 inch KD-60X8300F gây ấn tượng với thiết kế viền màn hình mỏng cùng chân đế sáng bóng làm tôn lên vẻ sang trọng cho ngôi nhà bạn.
Tivi Sony 60 inch rất thích hợp bố trí sử dụng tại các không gian như phòng khách, phòng họp hoặc cũng có thể dùng treo tường trong phòng ngủ.

Chất lượng hình ảnh 4K với độ phân giải gấp 4 lần Full HD

Sắc màu thêm sống động, rực rỡ cùng bộ đôi công nghệ TRILUMINOS Display và Live Colour™
Hình ảnh chi tiết, mượt mà hơn cùng công nghệ 4K HDR
Bên cạnh đó, tivi Sony 4K này còn được tích hợp công nghệ Dynamic Contrast Enhancer hỗ trợ tối ưu độ tương phản giữa các vùng sáng tối trên màn hình mang lại màu đen sâu hơn và các màu trắng sáng cũng sẽ rực rỡ hơn.
Nâng cao chất lượng hình ảnh với công nghệ 4K X-Reality PRO
Tivi với công nghệ này sẽ giúp nâng cấp các hình ảnh có chất lượng thấp lên cao gần với chuẩn 4K, cho các chương trình bạn xem trên tivi sẽ sắc nét hơn hẳn.
Công nghệ ClearAudio+ cho âm thanh bùng nổ
Tivi Sony với tổng công suất loa 20 W đi kèm nhiều công nghệ âm thanh độc quyền khác của Sony như: Clear Phase, S-Force Front Surround, Dolby Digital Plus,... sẽ mang đến người nghe những trải nghiệm âm thanh đỉnh cao, chân thật trong từng khoảnh khắc.
Hệ điều hành Android đơn giản, dễ sử dụng
Android tivi Sony trên nền tảng Android mượt mà cùng các ứng dụng được cài đặt sẳn như: Youtube, Zing TV, Netflix, Film+,...
Ngoài ra bạn có thể tải thêm nhiều ứng dụng khác như: FPT Play, ClipTV, Nhạc của tui, Spotify, VTV Go, Game Asphalt 8,... về tivi có hỗ trợ chơi game này để có những phút giây thư giãn sau những giờ làm việc căng thẳng.
Remote thông minh có hỗ trợ tìm kiếm giọng nói bằng tiếng Việt
Điều khiển bằng điện thoại thông qua ứng dụng Video & TV SideView
Trình chiếu màn hình điện thoại lên tivi cùng công nghệ Screen Mirroring

Tivi dùng được chuột, bàn phím, hỗ trợ nhiều cổng kết nối phổ biến

Thông số kỹ thuật chi tiết Android Tivi Sony 4K 60 inch KD-60X8300F
| Thương hiệu | SONY |
| Sản xuất tại | Malaysia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | (Ngang x Cao x Dày) 1360 x 854 x 315 mm |
| Khối lượng có chân | 19.8kg |
| Kích thước không chân/treo tường | (Ngang x Cao x Dày) 1360 x 789 x 78 mm |
| Khối lượng không chân | 20.8kg |
| Chất liệu |
Viền nhựa, chân đế phủ kim loại |
| SKU | 5159519501722 |
| Model | KD-60X8300F VN3 |
| Loại Tivi | Android Tivi |
| Kích thước màn hình | 60 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Tần số quét | 60 Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Super Bit Mapping 4K HDR, Local Dimming, 4K X-Reality PRO, Live Colour, TRILUMINOS Display, 4K HDR X1 |
| Công nghệ âm thanh | S-Master Digital Amplifier, Dolby Digital, DTS Digital Surround, Dolby Digital Plus, Dolby Pulse, Digital Sound Enhancement Engine (DSEE), ClearAudio+, Clear Phase, S-Force Front Surround |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 4 cổng |
| Composite video | Có |
| USB | 3 cổng |
| Phim | MKV, MOV, VOB, M4V, FLV, AVI, 3GP, WMV, MP4, DivX HD |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, PNG, JPG, JPEG |
| Âm Thanh | AC3, WAV, WMA, FLAC, MIDI, M4A, MP3, MPA |
| Hệ điều hành, giao diện | Android Tivi |
| Các ứng dụng sẵn có | YouTube, Google Play, Netflix, Trình duyệt web |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, ClipTV, Nhạc của tui, Spotify, VTV Go, Game Asphalt 8 |
| Remote thông minh | Có remote thông minh (tìm kiếm bằng giọng nói có hỗ trợ tiếng Việt) |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng Video & TV SideView |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình AirPlay qua ứng dụng AirScreen, Chiếu màn hình bằng Miracast (Screen Mirroring), Chiếu màn hình bằng Google Cast |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có thể kết nối cả có dây và không dây |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt) |