Android Tivi Sony 4K 65 inch KD-65X9500G được thiết kế để mang đến người dùng trải nghiệm xem ngoạn mục trên màn hình lớn với hình ảnh bao trùm giúp bạn luôn đắm chìm trong từng khung cảnh. Thêm vào đó, viền màn hình mỏng tinh tế (chỉ 0.8 cm) càng tôn lên nét thẩm mỹ cho tivi.
Kích thước màn hình lớn giúp Tivi Sony 4K 65 inch bố trí ở phòng khách, phòng hội nghị, phòng làm việc hay treo tường trên phòng ngủ đều thích hợp.


Bộ xử lý này có thể phát hiện và phân tích nhiều vật thể khác nhau trên một khung hình để xử lý màu sắc và tương phản ở mức độ vi mô hơn, giúp Android Tivi Sony hiển thị hình ảnh có độ chính xác và chi tiết cực cao. Bên cạnh đó, nó còn có thể phát hiện hình ảnh tĩnh trên màn hình và di chuyển điểm ảnh để tránh hiện tượng cháy hình hoặc lưu ảnh.

Công nghệ này sẽ tái tạo ưu việt màu đỏ, màu lục và màu lam - những màu nổi tiếng là khó hiển thị chính xác trên tivi. Từ đó sẽ hiển thị từng sắc thái màu tinh tế nhất với chất lượng hình ảnh đẹp nhất cho người dùng thưởng thức.


Công nghệ này sẽ giúp Tivi Sony tìm ra sắc độ, độ bão hòa và độ sáng chính xác nhất cho từng độ phân giải, sau đó nâng cấp chất lượng của những nội dung hình ảnh có độ phân giải thấp lên đến gần chất lượng Ultra HD 4K sắc nét.

Ngoài ra, công nghệ Full Led Array Dimming sẽ giúp Tivi Sony 4K hiển thị những cảnh tối sâu thẳm hơn, vùng sáng cũng sẽ tươi mới rực rỡ hơn, với dải sáng rộng nhất, tạo cảm giác cuốn hút người xem

Android Tivi chạy trên nền tảng Google với kho ứng dụng Google Play chứa hàng nghìn ứng dụng giải trí trực tuyến: Trình duyệt Web, Youtube, Zing TV, Netflix, Nhạc của tui,… giúp bạn xem phim, nghe nhạc, thư giãn sau những giờ làm việc căng thẳng.
Android tivi Sony với tính năng này sẽ giúp người dùng tra cứu chính xác những thông tin mà mình muốn tìm (xem dự báo thời tiết, thông tin bộ phim,...) thay vì tốn thời gian nhập liệu trên remote.

Bạn có thể tải ứng dụng này về smartphone để có thể thực hiện các thao tác chuyển kênh, tăng giảm âm lượng bằng bàn phím ảo trên điện thoại của mình phòng khi chiếc remote bị thất lạc đâu đó.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Kích thước màn hình: | 65 inch |
| Độ phân giải: | 4K HDR 3840x2160 Pixels |
| Smart Tivi: | TV Android (8.0) |
| Công nghệ xử lí hình ảnh: | 4K X-Reality Pro |
| Công nghệ âm thanh: | Acoustic Multi-Audio |
| Tổng công suất loa: | 10W + 10W |
| Cổng WiFi: | 802.11a/b/g/n/ac |
| Cổng HDMI: | 4 cổng |
| Cổng USB: | 3 cổng |
| Hệ điều hành - Giao diện: | Android O ( Android 8.0 Oreo) |
| Trình duyệt web: | Có |
| Bộ nhớ: | 16 GB |
| Tìm kiếm bằng giọng nói: | Có |
| Khoảng cách ngồi xem: | 4 - 7 mét |
| Kích thước có chân đế: | 1228x776x274 mm |
| Kích thước không chân đế: | 1228x709x69 mm |
| Khối lượng có chân đế: | 19.1 kg |
| Khối lượng không chân đế: | 18 kg |
| Kích thước thùng: | 1550 x 190 x 950 mm |
| Khối lượng thùng (kg): | 31 kg |