
Kiểu dáng hiện đại, bắt mắt
Android Tivi TCL 43 inch 43S6500 mang trong mình vẻ ngoài đơn giản, hiện đại nhưng không kém phần tinh tế sẽ là món đồ trang trí nội thất đắt giá cho phòng khách nhà bạn.
Tivi 43 inch với kích thước nhỏ gọn giúp bạn dễ dàng bố trí tivi vào phòng khách, phòng sinh hoạt chung hay treo tường trên phòng ngủ.

Độ phân giải Full HD cho hình ảnh sắc nét gấp 2 lần HD
Công nghệ HDR tăng cường độ tương phản, màu sắc mang đến những khung hình bắt mắt
Công nghệ Micro Dimming tinh chỉnh màu sắc, độ nét cho khả năng hiển thị hình ảnh tối ưu
Hệ điều hành Android 8.0 dễ sử dụng tích hợp trí tuệ nhân tạo AI
Smart tivi TCL được trang bị nhiều ứng dụng giải trí phổ biến: Trình duyệt web, YouTube, Netflix, FPT Play, Film+,… giúp bạn xem phim, nghe nhạc sau những giờ làm việc căng thẳng.
Ngoài ra bạn có thể tải thêm nhiều ứng dụng khác từ kho Google Play như: Fim+, Asphalt 8, ZingMp3, NCT,...
Với AI bạn chỉ cần dùng remote thông minh để nói và ngay lập tức nhận lại kết quả tìm kiếm đúng như mong muốn giúp nâng cao trải nghiệm tìm kiếm trên tivi của mình.
Tìm kiếm thông tin bằng giọng nói tiếng Việt nhanh chóng
Tính năng này giúp bạn có thể thoải mái tìm kiếm các bộ phim, MV ca nhạc yêu thích,... bằng giọng nói mà không cần sử dụng remote để chọn từng kí tự trên màn hình.
Điều khiển tivi TCL bằng điện thoại qua ứng dụng T-Cast
Chiếu màn hình điện thoại lên tivi TCL bằng tính năng Screen Mirroring
Bạn có thể trình chiếu các nội dung hình ảnh, video, màn hình chơi game từ điện thoại lên màn hình tivi 43 inch cho cả nhà cùng thưởng thức nhờ tính năng này.
Lưu ý: Điện thoại của bạn phải hỗ trợ tính năng Sreen Mirroring (Miracast).
Hỗ trợ nhiều cổng kết nối phổ biến
Tivi dùng được chuột, bàn phím, này còn được trang bị nhiều cổng kết nối:
- HDMI: Kết nối tivi với laptop, dàn âm thanh, đầu đĩa để trình chiếu nội dung hình ảnh, âm thanh.
- USB: Phát các nội dung trực tiếp từ USB.
- Cổng Optical, HDMI ARC để xuất âm thanh chất lượng từ tivi xuống loa.

Thông số kỹ thuật chi tiết Android Tivi TCL 43 inch L43S6500
| Thương hiệu | TCL |
| Sản xuất tại | Việt Nam |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 97 cm - Cao 62.3 cm - Dày 18.6 cm |
| Khối lượng có chân | 7.5kg |
| Kích thước không chân/treo tường | Ngang 97 cm - Cao 56.7 cm - Dày 7.56 cm |
| Khối lượng không chân | 7.4 kg |
| SKU | 7443730391278 |
| Model | L43S6500 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 43 inch |
| Độ phân giải màn hình | Full HD (1920 x 1080) |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Hiệu ứng HDR, Micro Dimming |
| Công nghệ âm thanh | Dolby MS12 |
| Tổng công suất loa | 16W |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 3 cổng |
| Composite video | Có |
| USB | 2 cổng |
| Hệ điều hành, giao diện | Android 8.0 |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, ClipTV, Nhạc của tui, Spotify, VTV Go, Game Asphalt 8 |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng T-Cast |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có thể kết nối (sử dụng tốt nhất trong trình duyệt web) |