
Máy lạnh Daikin Inverter 2 HP FTKS50GVMV thuộc series FTKS – dòng sản phẩm hiệu suất cao của hãng Daikin. Máy có thiết kế mạnh mẽ, chắc chắn với công suất 2HP đạt hiệu quả tối ưu cho không gian từ 20-30 m2.

Công nghệ biến tần Inverter kiểm soát công suất làm việc của máy, đảm bảo sử dụng hiệu quả nguồn năng lượng để vừa đủ làm lạnh nhưng vẫn tiết kiệm điện năng. Nhờ đó, máy hoạt động liên tục ở trạng thái ổn định và bền bỉ hơn.

Khi chọn chế độ này, máy lạnh sẽ ngay lập tức chuyển sang trạng thái hoạt động tối đa công suất. Mang lại cho bạn không gian mát mẻ tự nhiên trong thời gian chưa đầy 15 phút.

Đây là công nghệ giảm hao phí điện năng dựa trên cảm biến hồng ngoại phát hiện chuyển động người dùng. Khi mắt thần thông minh không phát hiện chuyển động, máy sẽ tự điều chỉnh tăng lên 2 độ, vừa duy trì độ mát nhưng vẫn tiết kiệm điện. Đến khi có người trong phòng, máy sẽ quay về nhiệt độ cài đặt ban đầu.
Lớp nhựa Acrylic phủ trên bề mặt cánh tản nhiệt có tác dụng chống lại khả năng ăn mòn do mưa axit và hơi muối. Ngoài ra, lớp màng bên trong có khả năng thấm nước cũng hạn chế rỉ sét khi dàn nóng phải để ngoài trời thường xuyên.

| Công suất: | 2 HP |
| Tốc độ làm lạnh tối thiểu: | 6,500 BTU |
| Tốc độ làm lạnh trung bình: | 17,700 BTU |
| Tốc độ làm lạnh tối đa: | 21,500 BTU |
| Công nghệ Inverter: | Có |
| Làm lạnh nhanh: | Có |
| Khử mùi: | Có |
| Chế độ gió: | Tự động |
| Chế độ hẹn giờ: | Có |
| Tự chẩn đoán lỗi: | Có |
| Tự khởi động lại sau khi có điện: | Có |
| Xua muỗi: | Không |
| Khả năng hút ẩm: | Không |
| Lưu lượng gió dàn lạnh: | 14.3 m³/phút |
| Lưu lượng gió dàn nóng: | Không |
| Độ ồn dàn lạnh: | 43/34/31 dB(A) |
| Độ ồn dàn nóng: | 48/44 dB(A) |
| Gas sử dụng: | R-410A |
| Phạm vi hiệu quả: | dưới 30 m² |
| Điện năng tiêu thụ dàn lạnh: | 1397 W |
| Điện năng tiêu thụ dàn nóng: | Không |
| Kích thước dàn lạnh (RxSxC): | 1050x250x290 mm |
| Kích thước dàn nóng (RxSxC): | 825x300x735 mm |
| Khối lượng dàn lạnh: | 12 kg |
| Khối lượng dàn nóng: | 43 kg |
| Kích thước thùng: | 970x390x790 mm |
| Khối lượng thùng (kg): | 62 kg |