Máy lạnh Sharp Inverter 1.5 HP AH-X12XEW sở hữu cho những nét thiết kế cứng cáp mạnh mẽ, cùng với tông màu trắng thanh lịch tinh tế, đi cùng với công suất lớn 1.5 HP phù hợp với các không gian có diện tích từ 15 - 20 m2 như: phòng khách, phòng ngủ, phòng họp nhỏ,...

Máy lạnh Sharp được trang bị công nghệ J-Tech Inverter được cải tiến từ công nghệ Inverter thông thường. Nhờ mạch điện đổi chiều, máy lạnh inverter này duy trì và điều chỉnh nhiệt độ bằng cách thay đổi các cấp độ làm lạnh khác nhau. Nguyên lý này giúp gia đình bạn tiết kiệm đáng kể lượng điện tiêu thụ khi sử dụng máy lạnh 1 chiều này so với máy lạnh thường.

Công nghệ làm lạnh nhanh Powerful Jet giảm ngay 5 độ C trong vòng 5 phút kể từ khi khởi động máy. Công nghệ này có thể cho lưu lượng khí lạnh và tốc độ làm lạnh nhanh hơn 28% so với máy lạnh thông thường. Vừa về đến căn phòng, bạn có thể tận hưởng không khí mát mẻ, thoải mái xua tan cái nắng nóng bức, khó chịu của thời tiết bên ngoài.

Sau khi phòng đạt tới nhiệt độ cài đặt mong muốn, cánh đảo gió sẽ hướng luồng gió lên trần nhà giúp làm lạnh đồng đều khắp căn phòng đồng thời tránh làm lạnh trực tiếp giúp bạn cảm thấy dễ chịu và thoải mái. Chế độ thổi gió dễ chịu này đặc biệt phù hợp cho gia đình có em bé, phụ nữ mang thai, người già hay những người có cơ thể nhạy cảm với khí lạnh, giúp bạn ngủ ngon và dễ chịu hơn.

Lưới bụi polypropylene lọc sạch không khí khỏi các tác nhân gây hại cho sức khỏe như: bụi bẩn, phấn hoa, khói thuốc lá,... mang lại bầu không khí trong lành, mát mẻ, bảo vệ sức khỏe gia đình bạn tối đa.

Thật khó chịu khi nửa đêm phải thức giấc để điều chỉnh nhiệt độ, tắt, mở máy lạnh do nhiệt độ quá nóng hoặc quá lạnh. Giấc ngủ của bạn bị gián đoạn, đặc biệt đây là cực hình của những người bị triệu chứng khó ngủ. Tất cả được giải quyết đơn giản khi máy lạnh Sharp Inverter đã được trang bị chức năng hẹn giờ bật, tắt máy lạnh.
Khi cúp điện đột ngột, máy lạnh Sharp 1.5 HP sẽ tự động ghi nhớ các cài đặt hiện tại như nhiệt độ, hướng gió,... và khi có điện lại, máy sẽ tự thiết lập lại các thông số đã ghi nhớ trước đó mà không cần sự can thiệp từ người dùng.
| Thương hiệu | Sharp |
| Kích thước |
|
| Độ ồn dàn lạnh | 32dB |
| Độ ồn dàn nóng | 49dB |
| Trọng lượng | Dàn lạnh: 8 kg; Dàn nóng: 18 kg |
| Chất liệu | Ống dẫn gas: Đồng - Lá tản nhiệt: Nhôm |
| Thông tin lắp đặt / giao hàng |
|
| SKU | 2062827260294 |
| Xuất xứ thương hiệu | Nhật Bản |
| Nơi sản xuất | Thái Lan |
| Model | AH-X12XEW |
| Công suất làm lạnh | 1.5HP |
| Phạm vi làm lạnh hiệu quả | Từ 15 - 20 m2 (từ 40 đến 60 m3) |
| Gas sử dụng | R-32 |
| Chế độ tiết kiệm điện | Có |
| Kháng khuẩn khử mùi | Lưới bụi polypropylene |
| Chế độ làm lạnh nhanh | Có |
| Chế độ gió | Điều khiển lên xuống tự động, trái phải tùy chỉnh tay |
| Tiện ích | Chế độ Breeze (gió tự nhiên), Có tự điều chỉnh nhiệt độ (chế độ ngủ đêm), Thổi gió dễ chịu (cho trẻ em, người già), Làm lạnh nhanh tức thì, Hẹn giờ bật tắt máy, Tự khởi động lại khi có điện, Chế độ ngủ dành cho trẻ em |