Màn hình LG Nano Cell sử dụng hạt nano để tối ưu hóa từng màu. Công nghệ đỉnh cao này cho phép tạo ra phổ màu đầy đủ, giúp có được hình ảnh thật như cuộc sống.

Độ phân giải càng cao, hình ảnh càng chi tiết. LG UHD TV có độ phân giải cao hơn gấp bốn lần so với Full HD TV. Điều này có nghĩa là bạn sẽ được xem độ rõ nét cao hơn 4 lần

LG UHD TV duy trì màu sắc chính xác hơn và cho phép người xem thưởng thức hình ảnh đẹp tuyệt hảo cho dù họ ngồi ở bất cứ vị trí nào.

Bộ xử lý lõi tứ làm việc không mệt mỏi để giảm nhiễu, nâng cao độ sắc nét ngay cả khi nâng cấp hình ảnh có độ phân giải thấp lên gần chất lượng hình ảnh 4K.

HDR (Dải động cao) là tiêu chuẩn mới cho chất lượng hình ảnh. Công nghệ này mang đến chi tiết tinh xảo và màu sắc thật như cuộc sống với dải độ tương phản rộng hơn. LG UHD TV hỗ trợ nhiều định dạng HDR bao gồm HDR10 Pro và HLG Pro.

Khám phá nhiều tính năng của SmartTV trên nền tảng LG webOS. Vượt qua chức năng điều khiển và tìm kiếm thông thường; bạn có thể mở, lựa chọn các ứng dụng và các dịch vụ cao cấp khác bằng giọng nói của mình.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | LG |
| Sản xuất tại | Indonesia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 123.7cm - Cao 79.4cm - Dày 24.84cm |
| Chất liệu |
Viền, chân đế: Nhựa |
| SKU | 5470058072208 |
| Model | 55UK7500 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 55 inch |
| Độ phân giải màn hình | 3840 x 2160 pixels |
| Tần số quét | 200Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | ULTRA Luminance, Nano Cell Display, Công nghệ Active HDR, HDR Effect, Local Dimming, Nâng cấp hình ảnh lên 4K, 4K HFR |
| Công nghệ âm thanh | Công nghệ âm thanh DTS |
| Tổng công suất loa | 20 W |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | Có x4 |
| Composite video | Có |
| VGA | Không |
| USB | Có x2 |
| Phim | FLV, M4V, MKV, VOB, WebM, AVI, WMV, MPEG, MP4, MOV, DivX HD |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, PNG, JPEG, JPG, MPO, JPS |
| Âm Thanh | WAV, MID, MIDI, MKA, AC3, AAC, M4A, MP3, FLAC, MPA |
| Hệ điều hành, giao diện | Web OS |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, VnExpress, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, Clip.vn, The Karaoke Chanel |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng LG TV Plus |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có thể kết nối (sử dụng tốt nhất trong trình duyệt web) |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt) |