Màu sắc và độ tương phản đồng nhất từ mọi góc nhìn
Smart Tivi LED Ultra HD 4K LG 86 Inch 86UK6500 mang đến màu sắc sống động và độ tương phản vô hạn, đảm bảo hình ảnh luôn đồng nhất tại mọi góc nhìn khác nhau.

Công nghệ Active HDR nâng cấp chất lượng hình ảnh
Active HDR phân tích và tối ưu hóa nội dung hình ảnh theo cấp độ ánh sáng, chọn lọc chi tiết phù hợp, tạo nên những khuôn hình đẹp mắt, độ chính xác gần như tối đa. Tivi led LG hiệu chỉnh độc quyền cho các nội dung HDR10 và HLG, mang đến nhiều lựa chọn cho người dùng.
Tăng độ tương phản cho trải nghiệm xem HDR
Công nghệ HDR Effect của LG chuyển đổi nội dung bình thường thành “HDR giả lập, tăng cường độ tương phản, từng đường nét hình ảnh trở nên sống động, hiển thị rõ nét ở vùng sáng và vùng tối, cho hình ảnh tự nhiên hơn.

Độ phân giải 4K biến tivi giải trí tại gia hoàn hảo
Tivi 4K LG cho độ nét hình ảnh cao gấp 4 lần. Với bộ nâng cấp 4K của LG đạt đến 8,3 triệu điểm ảnh trên màn hình, khiến hình ảnh liền mạch, sắc nét đến từng chi tiết nhỏ.
Hệ điều hành WebOS 3.5 dễ truy cập, quản lý tốt ứng dụng
Với Magic Remote và giao diện thẻ thân thiện của Web OS 3.5 thông minh, mọi ứng dụng được hiển thị cùng trên một đường thẳng dễ sử dụng. Nhiều tính năng Magic Zoom phóng to nội dung hình ảnh, Magic Link gợi ý chương trình thú vị liên quan...

THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | LG |
| Sản xuất tại | Indonesia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 194.3cm - Cao 118.8cm - Dày 34.5cm |
| Chất liệu |
Viền, chân đế: Nhựa |
| SKU | 2964193869555 |
| Model | 86UK6500 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 86 inch |
| Độ phân giải màn hình | 3840 x 2160 pixels |
| Tần số quét | 100Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | 4K HDR, Perfect Color, Wide Viewing Angle, Nâng cấp hình ảnh lên 4K, 4K HFR |
| Công nghệ âm thanh | Công nghệ âm thanh DTS |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | Có x4 |
| Composite video | Có |
| VGA | Không |
| USB | Có x3 |
| Phim | FLV, M4V, MKV, VOB, WebM, AVI, WMV, MPEG, MP4, MOV, DivX HD |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, PNG, JPEG, JPG, MPO, JPS |
| Âm Thanh | WAV, MID, MIDI, MKA, AC3, AAC, M4A, MP3, FLAC, MPA |
| Hệ điều hành, giao diện | Web OS |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, VnExpress, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, Clip.vn, The Karaoke Chanel |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng LG TV Plus |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có thể kết nối (sử dụng tốt nhất trong trình duyệt web) |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt) |