Smart Tivi LG 4K 55 inch 55SM8100 được thiết kế viền màn hình bằng thép đi kèm chân đế hình bán nguyệt giúp cho thiết kế càng thêm nổi bật hơn với cảm nhận hiện đại.
Màn hình tivi rộng 55 inch rất thích hợp để bạn đặt ở phòng khách, phòng họp,... hay với những gia chủ thích xem trên một màn hình lớn.



Tăng vùng tối và vùng sáng trên Smart Tivi LG giúp cho hình ảnh chân thật, sắc nét hơn nhờ được trang bị công nghệ 4K Active HDR
Ngoài ra tivi LG 4K này được trang bị thêm công nghệ HDR Effect giúp giả lập hình ảnh không đạt HDR lên thành HDR cho trải nghiệm hình ảnh hoàn hảo hơn.

4K Upscaler giúp nâng cấp những hình ảnh nguồn vào độ phân giải thấp lên gần chuẩn 4K giúp hình ảnh hiển thị trên smart tivi này rõ nét hơn.
Ngoài ra trên tivi còn hỗ trợ lọc ra các tạp âm từ môi trường ồn ào xung quanh cho phép người nghe tập trung, cảm nhận tốt hơn khi thưởng thức phim truyện có nhiều hội thoại, thời sự…, vì được trang bị công nghệ Clear Voice
Hệ điều hành Web OS được thiết kế giao diện thẻ trực quan dễ dàng sử dụng, ngoài ra còn được tích hợp kho ứng dụng phong phú với nhiều ứng dụng phù hợp với nhiều người dùng như: Youtube, Netflix, Trình duyệt web,...
Ngoài ra bạn còn có thể tải thêm các ứng dụng như: FPT Play, ClipTV, Fim+, MyTV, Nhaccuatui, THVLi, HTV, Spotify, Zing TV,...

* Lưu ý tính năng này chỉ hỗ trợ một số dòng điện thoại Android có tính năng Miracast (Screen Mirroring).


THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | LG |
| Sản xuất tại | Indonesia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | 1232 x 786 x 263.1 mm |
| Khối lượng có chân | 18.7kg |
| Kích thước không chân/treo tường | 1232 x 716 x 63.6 mm |
| Khối lượng không chân | 17.2kg |
| SKU | 7629364066328 |
| Kích thước màn hình | 55 inch |
| Độ phân giải màn hình | 3840 x 2160 pixels |
| Tần số quét | 50Hz |
| Xem 3D | Không |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Xử lý hình ảnh AI chuyên sâu |
| Công nghệ âm thanh | Âm thanh vòm - Surround mode DTS Virtual:X |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Wifi | 802.11ac |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | HDMI 2.1 x4 |
| USB | x3 |
| Hệ điều hành, giao diện | WebOS |