Màn hình LG Nano Cell sử dụng hạt nano để tối ưu hóa từng màu. Công nghệ đỉnh cao này cho phép tạo ra phổ màu đầy đủ, giúp có được hình ảnh thật như cuộc sống.

Độ phân giải càng cao, hình ảnh càng chi tiết. LG UHD TV có độ phân giải cao hơn gấp bốn lần so với Full HD TV. Điều này có nghĩa là bạn sẽ được xem độ rõ nét cao hơn 4 lần

LG UHD TV duy trì màu sắc chính xác hơn và cho phép người xem thưởng thức hình ảnh đẹp tuyệt hảo cho dù họ ngồi ở bất cứ vị trí nào.

Bộ xử lý lõi tứ làm việc không mệt mỏi để giảm nhiễu, nâng cao độ sắc nét ngay cả khi nâng cấp hình ảnh có độ phân giải thấp lên gần chất lượng hình ảnh 4K.

HDR (Dải động cao) là tiêu chuẩn mới cho chất lượng hình ảnh. Công nghệ này mang đến chi tiết tinh xảo và màu sắc thật như cuộc sống với dải độ tương phản rộng hơn. LG UHD TV hỗ trợ nhiều định dạng HDR bao gồm HDR10 Pro và HLG Pro.

Khám phá nhiều tính năng của SmartTV trên nền tảng LG webOS. Vượt qua chức năng điều khiển và tìm kiếm thông thường; bạn có thể mở, lựa chọn các ứng dụng và các dịch vụ cao cấp khác bằng giọng nói của mình.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | LG |
| Sản xuất tại | Indonesia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 124.7 cm - Cao 78.7 cm - Dày 25.9 cm |
| Khối lượng có chân | 12.4 kg |
| Kích thước không chân/treo tường | Ngang 124.7 cm - Cao 72 cm - Dày 9.9 cm |
| Khối lượng không chân | 11.1 kg |
| Năm ra mắt | 2018 |
| Chất liệu |
Viền nhựa, chân đế nhựa |
| SKU | 4576010593024 |
| Model | 55UK6340 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 55 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Tích hợp đầu thu kỹ thuật số DVB-T2 |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | 4K Active HDR (tương thích với 2 chuẩn HDR phổ biến: HDR10 Pro & HLG Pro) |
| Công nghệ âm thanh | DTS Virtual:X |
| Tổng công suất loa | 20W / 2.0 ch |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 3 |
| Component video | Có |
| Composite video | Có |
| VGA | Không |
| USB | 2 |
| Hệ điều hành, giao diện | webOS Smart TV |
| Các ứng dụng sẵn có | Youtube, Netflix, Trình duyệt web, LG Content Store |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, ClipTV, Fim+, MyTV, Nhaccuatui, HTV, Spotify, Zing TV... |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Có |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Có |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có |
| Tương tác thông minh | Điều khiển thông minh tích hợp Chuột cảm ứng - Magic remote |