Smart Tivi LG 4K 55 inch 55UM7600 mang trong mình thiết kế đơn giản nhưng không kém phần hiện đại khi sở hữu chân đế hình bán nguyệt lạ mắt, giúp tôn thêm nét thẩm mỹ cho không gian đặt.
Kích thước màn hình lớn giúp tivi LG 55 inch dễ dàng bố trí ở nhiều không gian khác nhau: phòng khách, phòng làm việc, phòng họp,... hay treo tường trên phòng ngủ.




Công nghệ này được áp dụng 4 bộ thuật toán của LG đem đến tốc độ xử lý vượt trội so với chip xử lý Dual Core (hai nhân) trước đó, hiệu chỉnh tín hiệu đầu vào, hoàn chỉnh màu sắc, độ tương phản, giúp loại bỏ các vấn đề nhiễu, méo ảnh, mang lại hình ảnh chất lượng với độ rõ nét cao.

Smart Tivi LG sở hữu giao diện thẻ show hết ra màn hình chính, rất dễ sử dụng, phù hợp với các gia đình có nhiều thành viên từ người già đến trẻ nhỏ.
Tivi được trang bị sẵn nhiều ứng dụng giải trí trực tuyến phổ biến: Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, VnExpress, Film+... giúp bạn có những giờ phút thư giãn thoải mái bên gia đình, bạn bè.
Smart Tivi với tính năng AI ThinQ này có khả năng học được thói quen và ghi nhớ các chương trình bạn thường xem, từ đó đề xuất ra nhiều chương trình phù hợp chẳng hạn như: chương trình âm nhạc, giải trí, nấu ăn,...
Bạn có thể chia sẻ nội dung từ điện thoại lên màn hình Tivi LG 4K này để chơi game, xem phim cùng với màn ảnh rộng hơn, sắc nét hơn, cho trải nghiệm giải trí thêm phần hấp dẫn.


THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | LG |
| Sản xuất tại | Indonesia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 123.4 cm - Cao 78.4 cm - Dày 26 cm |
| Khối lượng có chân | 17.1 kg |
| Kích thước không chân/treo tường | Ngang 123.4 cm - Cao 71.7 cm - Dày 8.4 cm |
| Khối lượng không chân | 16.1 kg |
| Năm ra mắt | 2019 |
| Chất liệu |
Viền nhựa, chân đế nhựa |
| SKU | 2217713431566 |
| Model | 55UM7600 |
| Loại Tivi | Smart TV |
| Kích thước màn hình | 55 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Tần số quét | TM100 (Refresh Rate 50Hz) |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | DVB-C, DVB-T2, DVB-T2C |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | True Color Accuracy, Chip xử lý thông minh Quad Core Processor, HDR10 Pro, 4K Upscaler, 4K Active HDR, Bộ nâng cấp màu Advanced Colour Enhancer, Ultra Luminance, HDR Effect |
| Công nghệ âm thanh | Công nghệ âm thanh DTS, DTS Virtual:X, Clear Voice III |
| Tổng công suất loa | 20W (mỗi loa 10W) |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 3 cổng |
| Component video | Có |
| Composite video | Có |
| USB | 2 |
| Hệ điều hành, giao diện | webOS Smart TV |
| Các ứng dụng sẵn có | Youtube, Netflix, Trình duyệt web, LG Content Store |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, ClipTV, Fim+, MyTV, Nhaccuatui, THVLi, HTV, Spotify, Zing TV |
| Remote thông minh | Có Magic Remote (tìm kiếm bằng giọng nói có hỗ trợ tiếng Việt) |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng LG TV Plus |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |
| Kết nối bàn phím, chuột | Co |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt), AI ThinQ, Trợ lý ảo Google Assistant |