Smart Tivi LG 4K 65 inch 65SK8500 thu hút người dùng bởi thiết kế liền mạch với sự thanh thoát từ mọi góc cạnh, đường viền và màn hình tinh tế.
Chân đế được uốn cong độc đáo không chỉ tôn lên vẻ thẩm mỹ cho tivi mà còn giúp tivi LG trụ vững trên không gian đặt.
Kích thước màn hình khủng hứa hẹn tivi 65 inch này sẽ là rạp chiếu phim mini tuyệt vời cho ngôi nhà của bạn.

Ngoài ra tivi LG 4K còn được trang bị công nghệ 4K Upscaler nâng cấp chất lượng hình ảnh lên gần 4K cho trải nghiệm rõ nét hơn.

Công nghệ này ứng dụng các tinh thể nano để tối ưu hóa việc khả năng hiển thị màu sắc, đảm bảo cho smart tivi LG này thể hiện trọn vẹn mọi gam màu, mang đến những khung hình thật như cuộc sống.

Công nghệ 4K Cinema HDR này hỗ trợ hầu hết các định dạng HDR như: Dolby Vision, Advanced HDR by Technicolor, HDR10 Pro và HLG Pro giúp bạn tận hưởng trải nghiệm điện ảnh thực sự ngay tại nhà.

Công nghệ 4K HFR (High Frame Rate) hỗ trợ những cảnh chuyển động nhanh lên đến 120 hoặc 100/giây, giúp cho các cảnh chuyển động nhanh như: thể thao, phim hành động thêm rõ nét, không bị mờ nhoè.

Công nghệ này cho phép tivi LG này hiển thị màu sắc đa dạng và phong phú gấp 64 lần so với tivi thông thường, mang đến người xem những chương trình giải trí hấp dẫn, ấn tượng hơn.

Dolby Atmos là công nghệ âm thanh được sử dụng rộng rãi trong các rạp chiếu phim. Công nghệ này tạo ra âm thanh chuyển động mạnh mẽ như đang lơ lửng xung quanh bạn, thậm chí cả vùng không gian phía trên đầu, mang đến bạn trải nghiệm điện ảnh thực sự.
Tính năng thông minh (AI ThinQ ) này có khả năng thấu hiểu và nhận biết giọng nói, giúp người dùng điều khiển tất cả các thiết bị thông minh trong nhà: tủ lạnh, máy giặt, máy lạnh, lò vi sóng... bằng chiếc remote thông minh.
Lưu ý: Tính năng này mới chỉ hỗ trợ người dùng điều khiển giọng nói bằng tiếng Anh.



THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | LG |
| Sản xuất tại | Indonesia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | (Ngang x Cao x Dày) 1455 x 903 x 318.7 mm |
| Khối lượng có chân | 28.1kg |
| Khối lượng không chân | 26.6kg |
| SKU | 6099108874723 |
| Model | 65SK8500 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 65 inch |
| Xem 3D | Không |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Atmos |
| Tổng công suất loa | 40W / 2.0 ch |
| Cổng HDMI | 4 (Bên cạnh) |
| VGA | 1 (Phía sau) / 2 (Bên cạnh) |
| Hệ điều hành, giao diện | webOS Smart TV |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Có |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Có |
| Tương tác thông minh | Điều khiển thông minh tích hợp Chuột cảm ứng - Magic remote |