Smart Tivi LG 4K 65 inch 65UK6540 với thiết kế khung thép kiểu cách giúp cho tivi càng thêm lộng lẫy với cảm nhận hiện đại, sang trọng hơn.
Màn hình tivi 65 inch to lớn thích hợp để đặt ở phòng khách, phòng họp,... hoặc dành cho những bạn thích xem trải nghiệm màn hình to.



Tivi LG 4K này trang bị công nghệ Active HDR cho tivi hiển thị dải màu sắc, độ tương phản cao. Đi kèm với công nghệ HDR Effect giúp giả lập nguồn tín hiệu vào không đạt chuẩn HDR thành HDR cho hình ảnh chân thật hơn bao giờ hết.
Công nghệ Ultra Luminance trên Smart Tivi LG này giúp cho màu đen sâu, màu sáng tươi hơn cho hình ảnh sắc nét, màu sắc như thật.
Đi kèm công nghệ Local Dimming hay còn gọi là làm tối cục bộ giúp chia màn hình tivi thành nhiều vùng, để dễ dàng điều khiển đèn nền tắt mở mang đến người xem các mảng sáng - tối sâu hơn, cho hình ảnh rõ ràng và chi tiết.

Hệ điều hành WebOS 4.0 trên tivi có hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói này sở hữu giao diện dạng thẻ trực quan, dễ sử dụng. Ngoài ra tivi này còn trang bị kho ứng dụng phong phú với các ứng dụng phổ biến như: Youtube, Netflix, Trình duyệt web,...
Ngoài ra bạn còn có thể tải thêm một số ứng dụng khác như: ZingTV, NCT, THVLi, HTV, Spotify, iflix, MyTV Net, Viettel TV,... giúp bạn nghe nhạc, xem phim,... trên smart tivi này một cách dễ dàng.
Với ứng dụng LG TV Plus bạn có thể dùng điện thoại để điều khiểncác model tivi hỗ trợ dùng được chuột, bàn phím mà không cần phải dùng đến Remote.
Ngoài ra ứng dụng này còn hỗ trợ chia sẻ hình ảnh, video có trong điện thoại lên màn hình Tivi LG 4K 65 inch để cho mọi người cùng xem.

Tivi LG này hỗ trợ chiếu màn hình điện thoại lên màn hình tivi 65 inch để chơi game, xem phim, nghe nhạc trên màn hình lớn.


THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | LG |
| Màu/Họa tiết | Đen Nhám Đen |
| SKU | 4867463999038 |
| Model | 65UK6540 |
| Loại Tivi | Smart Tivi 4K 65 Inch |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | DVB-T2 |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | True Color Accuracy, 4K Active HDR, 4K Upscaler, HDR Effect, Dynamic Color |
| Công nghệ âm thanh | DTS Virtual:X |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| USB | 2 |
| Phim | WebM, MOV, MKV, FLV, AVI, WMV, MP4, M4V |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, MPO, JPEG, JPG, PNG, JPS |
| Âm Thanh | MIDI, MKA, AC3, FLAC, M4A, MP3, MID, AAC |