Đặc điểm nổi bật
Độ phân giải 4K mang đến hình ảnh siêu sắc nét gấp 4 lần Full HD.
Công nghệ Ultra Luminance tăng cường độ sáng làm nổi bật các chi tiết hình ảnh ngay cả trong vùng tối.
Công nghệ 4K Active HDR tối ưu hóa các gam màu giúp hình ảnh trở nên rực rỡ và sống động hơn.
Hệ thống âm thanh giải trí mạnh mẽ, trong trẻo đến từng chi tiết.
Thiết kế đơn giản nhưng cũng đậm chất nghệ thuật và sang trọng.

Thiết kế tinh xảo, bắt mắt
Smart Tivi LG 4K 70 inch 70UK6540 thu hút người dùng bởi thiết kế khung thép kiểu cách, tinh xảo. Chân đế hình chữ V úp ngược thanh mảnh nhưng không kém phần vững chắc giúp tivi dễ dàng trụ vững trên không gian đặt.
Kích thước màn hình lớn của TV LG 70 inch sẽ giúp chiếc tivi này là điểm nhấn nổi bật cho nhiều không gian nội thất như: phòng khách, phòng họp hoặc phòng chiếu phim tại nhà.
Độ phân giải 4K nét gấp 4 lần tivi Full HD
Tivi LG còn được trang bị công nghệ 4K Upscaler giúp nâng cấp các nội dung hình ảnh có chất lượng thấp lên gần bằng 4K.
Khả năng tái tạo màu sắc chân thực, sống động nhờ công nghệ Nano Cell
Công nghệ 4K Active HDR cho hình ảnh cực kì chi tiết
Công nghệ này hỗ trợ các định dạng HDR: HDR10 Pro và HLG Pro giúp các vùng sáng và vùng tối trên tivi LG 4K được thể thiện rõ ràng, chân thật hơn.
Tăng cường độ sáng với công nghệ ULTRA Luminance

Âm thanh vòm đa chiều mạnh mẽ với công nghệ DTS Virtual:X
Hệ điều hành WebOS 4.0 dễ sử dụng với nhiều ứng dụng giải trí trực tuyến hấp dẫn
Smart tivi LG sở hữu nhiều ứng dụng giải trí nổi bật: Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, VnExpress, Film+, The Karaoke Chanel giúp bạn có những giờ phút xem phim, nghe nhạc, hát karaoke thú vị bên gia đình, bạn bè.
Tivi tìm kiếm giọng nói bằng tiếng Việt cả 3 miền Bắc, Trung, Nam
Tivi thông minh tích hợp Trí tuệ nhân tạo AI ThinQ
Smart tivi này được tích hợp tính năng thông minh Trí tuệ nhân tạo hỗ trợ người dùng có thể điều khiển các thiết bị thông minh trong nhà bằng giọng (hỗ trợ tiếng Anh): máy lạnh, máy giặt, tủ lạnh, lò vi sóng, tivi... bằng chiếc remote thông minh.
Lưu ý: Tính năng này chỉ áp dụng với những thiết bị được tích hợp Trí tuệ nhân tạo AI ThinQ.
Điều khiển bằng điện thoại với ứng dụng LG TV Plus
Chiếu màn hình điện thoại lên tivi bằng tính năng Screen Mirroring
Tivi dùng được chuột, bàn phím và được trang bị nhiều cổng kết nối phổ biến

Thông số kỹ thuật
| Thương hiệu | LG |
| Sản xuất tại | Indonesia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | 1573 x 968 x 350.1 mm |
| Khối lượng có chân | 35.3kg |
| Khối lượng không chân | 32.5kg |
| Năm ra mắt | 2018 |
| SKU | 6665216841683 |
| Model | 70UK6540 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 70 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | DVB-T2 |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | ULTRA Luminance, Perfect Color, HDR Effect, Công nghệ Active HDR |
| Công nghệ âm thanh | Công nghệ âm thanh DTS |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 4 cổng |
| Component video | Có |
| Composite video | Có |
| VGA | Không |
| USB | 2 cổng |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | JPG, JPEG, MPO, PNG, GIF, JPS |
| Âm Thanh | MP3, M4A, MPA, AAC, AC3, WMA, WAV, MID, MIDI, MKA, FLAC |
| Hệ điều hành, giao diện | WebOS |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, VnExpress, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, Clip.vn, The Karaoke Chanel |
| Remote thông minh | Có remote thông minh (tìm kiếm bằng giọng nói bằng tiếng Việt) |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng LG TV Plus |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có thể kết nối (sử dụng tốt nhất trong trình duyệt web) |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt) |