Đặc điểm nổi bật
Độ phân giải 4K sắc nét gấp 4 lần tivi Full HD thông thường.
Công nghệ 4K Active HDR và HDR Effect cho hình ảnh chân thật từng chi tiết.
Công nghệ ULTRA Luminance tăng cường độ sáng hiệu quả.
Công nghệ âm thanh DTS Virtual:X mang đến âm thanh vòm sống động mạnh mẽ.
Hệ điều hành WebOS 4.0 dễ sử dụng, đi kèm remote thông minh hỗ trợ tìm kiếm giọng nói bằng tiếng Việt cả 3 miền.
Hỗ trợ chiếu màn hình điện thoại lên tivi và điều khiển tivi bằng điện thoại qua ứng dụng LG TV Plus.
Thiết kế hiện đại với kích thước màn hình khủng
Smart Tivi LG 4K 75 inch 75UK6500 với thiết kế khung thép tinh xảo đi kèm chân đế hình chữ V úp ngược thanh mảnh góp phần tôn lên vẻ hiện đại cho không gian nội thất nhà bạn.
Kích thước màn hình khủng giúp cho tivi LG 75 inch sẽ là lựa chọn tuyệt vời cho phòng chiếu phim mini tại gia hay treo tường tại phòng họp, hội nghị.

Độ phân giải 4K mang đến hình ảnh nét gấp 4 lần tivi Full HD thông thường
Khả năng hiển thị hình ảnh có độ tương phản ấn tượng nhờ công nghệ 4K Active HDR
Bên cạnh đó, tivi LG 4K này còn được tích hợp công nghệ HDR Effect với khả năng tạo hiệu ứng HDR cho những tín hiệu đầu vào không có HDR lên gần chuẩn HDR thật sự, cho phép bạn đắm chìm vào trải nghiệm giải trí chân thật hơn bao giờ hết.
Kiểm soát độ sáng thông minh nhờ công nghệ ULTRA Luminance
Công nghệ ULTRA Luminance giúp cho tivi LG tận dụng được những năng lượng không cần thiết từ các vùng tối để tăng cường năng lượng cho các vùng sáng, tạo ra ranh giới rõ rệt giữa những vùng sáng, tối. Từ đó mang đến người xem những khung hình sắc nét nhưng không kém phần chân thực.
Trải nghiệm hình ảnh đẹp mắt dù ngồi ở bất kì vị trí nào với công nghệ Wide Viewing Angle

Công nghệ DTS Virtual:X cho trải nghiệm âm thanh mạnh mẽ
Hệ điều hành WebOS dễ sử dụng
Smart tivi LG được cài đặt sẵn các ứng dụng giải trí trực tuyến: Youtube, Netflix, Trình duyệt web, Kho ứng dụng LG Content Store,...
Hoặc bạn cũng có thể tải thêm nhiều ứng dụng khác như: ZingTV, NCT, THVLi, HTV, Spotify, iflix, MyTV Net, Viettel TV,... về smart tivi này để trải nghiệm sau những giờ phút làm việc, học tập căng thẳng.
Tivi thông minh tích hợp trí tuệ nhân tạo AI
Trí tuệ nhân tạo AI giúp bạn sử dụng giọng nói của mình để điều khiển smart tivi LG này hoặc các thiết bị thông minh khác trong nhà cũng có hỗ trợ trí tuệ nhân tạo như tủ lạnh, máy giặt, điều hòa, lò vi sóng,... thông qua chiếc remote thông minh.
Lưu ý: Tính năng này chỉ mới hỗ trợ người dùng bằng tiếng Anh, chưa hỗ trợ tiếng Việt
Tivi hỗ trợ tìm kiếm bằng giọng nói bằng tiếng Việt cả 3 miền Bắc, Trung, Nam
Ứng dụng LG TV Plus điều khiển tivi bằng điện thoại
Ứng dụng này cho phép bạn thực hiện các thao tác chuyển kênh, tăng giảm âm lượng, nhập chữ, số thông qua bàn phím ảo trên smartphone của mình hệt như sử dụng remote thông thường.
Chiếu màn hình điện thoại lên tivi nhờ tính năng Screen Mirroring (Screen Share)

Hỗ trợ nhiều chuẩn kết nối thông dụng
Tivi LG 75UK6500PTB không chỉ hỗ trợ người dùng kết nối được chuột, bàn phím mà còn được tích hợp nhiều cổng kết nối quen thuộc như HDMI, USB, AV Composite, giúp kết nối tivi với nhiều thiết bị khác như đầu DVD, laptop, USB,…
Thông số kỹ thuật
| Thương hiệu | LG |
| Sản xuất tại | Indonesia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 169.3cm - Cao 104.8cm - Dày 34.5cm |
| Chất liệu |
Viền, chân đế: Nhựa |
| SKU | 2546234670681 |
| Model | 75UK6500 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 75 inch |
| Độ phân giải màn hình | 3840 x 2160 pixels |
| Tần số quét | 100Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Wide Colour Gamut, Wide Viewing Angle, HDR10 Pro, Picture Master Processor, Dynamic Colour, 4K Upscaler |
| Công nghệ âm thanh | Âm thanh vòm đa kênh Ultra Surround, LG Sound Sync, Clear Voice III |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | Có x4 |
| Composite video | Có |
| VGA | Không |
| USB | Có x2 |
| Phim | FLV, M4V, MKV, VOB, WebM, AVI, WMV, MPEG, MP4, MOV, DivX HD |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, PNG, JPEG, JPG, MPO, JPS |
| Âm Thanh | WAV, MID, MIDI, MKA, AC3, AAC, M4A, MP3, FLAC, MPA |
| Hệ điều hành, giao diện | Web OS |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, VnExpress, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, Clip.vn, The Karaoke Chanel |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng LG TV Plus |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có thể kết nối (sử dụng tốt nhất trong trình duyệt web) |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt) |