Smart Tivi OLED LG 4K 55 inch 55E8PTA sở hữu thiết kế liền mạch, tinh tế, cùng viền màn hình siêu mỏng ấn tượng, hài hòa vào bất kỳ không gian nội thất nào.
Tivi OLED LG 4K thích hợp đặt vào những gian phòng rộng như phòng khách, phòng họp,... giúp tạo nên điểm nhấn sang trọng cho nơi đặt.

Tivi OLED LG 4K này còn đi kèm công nghệ Billion Rich Colors tăng cường dải màu sắc để hiển thị hình ảnh sinh động, bắt mắt hơn.


Công nghệ này bao gồm nhiều chuẩn HDR nổi bật hiện nay như: Dolby Vison, HDR 10, Adcanced HDR by Technicolor, HLGR giúp tăng độ tương phản, hiển thị màu sắc chân thật, rõ nét.
Tivi LG có tổng công suất loa lên đến 60 W cho âm thanh trầm mạnh mẽ, trung thực và đầy đủ chi tiết, mang lại cho bạn trải nghiệm điện ảnh thực sự.
Tivi LG này có sẵn ứng dụng phổ biến như Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, VnExpress, Film+,... Bạn cũng có thể tải thêm nhiều ứng dụng giải trí thú vị khác trên kho ứng dụng LG Content.
.jpg)

THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | LG |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 122.8cm - Cao 78.4cm - Dày 22.2cm |
| Khối lượng có chân | 23.8 kg |
| Khối lượng không chân | 20.5 kg |
| Chất liệu |
Viền nhựa, chân đế nhựa |
| SKU | 8638430959203 |
| Model | 55E8PTA |
| Loại Tivi | Smart Tivi OLED |
| Kích thước màn hình | 55 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | ULTRA Luminance, 4K HDR, Perfect Color, Nâng cấp hình ảnh lên 4K, 4K HFR, Perfect Viewing Angle, Billion Rich Colors |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Atmos |
| Tổng công suất loa | 60W |
| Số lượng loa | 4.2 Ch |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | Có x4 |
| Composite video | Có |
| VGA | Không |
| USB | Có x3 |
| Phim | WebM, VOB, MKV, M4V, MP4, MPEG, WMV, AVI, FLV, MOV, DivX HD |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | PNG, MPO, JPEG, JPG, GIF, JPS |
| Âm Thanh | AC3, MKA, MIDI, MID, WAV, WMA, OGG, FLAC, AAC, MPA, M4A, MP3 |
| Hệ điều hành, giao diện | WebOS |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, VnExpress, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, Clip.vn, The Karaoke Chanel |
| Remote thông minh | Có Magic Remote (đi kèm TV) |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng LG TV Plus |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có thể kết nối (sử dụng tốt nhất trong trình duyệt web) |
| Tương tác thông minh | Tìm kiếm bằng giọng nói (có hỗ trợ tiếng Việt) |