Đặc điểm nổi bật
Chíp xử lý α9 mạnh mẽ cho mọi thao tác trở nên mượt mà và ổn định khi tìm kiếm các tính năng hay chơi game đỉnh cao.
Công nghệ 4K Cinema HDR tối ưu hóa các gam màu và độ tương phản giúp hình ảnh trở nên ấn tượng và rực rỡ hơn.
Công nghệ Ultra Luminance Pro giúp tăng cường sáng để hình ảnh trở nên nổi bật hơn ở mọi góc nhìn khác nhau.
Sắc nét đến từng chi tiết với độ phân giải 4K đem đến một hình ảnh chất lượng cao gấp 4 lần Full HD.
Công nghệ âm thanh Dolby Atmos đem lại một chất âm sắc sảo, mạnh mẽ và cuốn hút khi xem phim hay nghe nhạc.
Hỗ trợ khả năng chơi game đỉnh cao đáp ứng nhu cầu giải trí một cách trọn vẹn.
Giao điện WebOS thông minh dễ dàng điều khiển và tìm kiếm các tính năng.
Thiết kế tối giản, tinh tế
Smart Tivi OLED LG 4K 65 inch 65W8PTA sở hữu thiết kế thanh mảnh, tinh tế, gây ấn tượng với viền màn hình siêu mỏng hòa quyện vào không gian sống của bạn, giúp toát lên sự hiện đại cho không gian nội thất được bố trí.
Tivi có màn hình 65 inch thích hợp bố trí vào các không gian rộng như phòng họp, phòng khách,...

Độ phân giải 4K nét gấp 4 lần Full HD mang lại hình ảnh siêu sắc nét, đầy đủ chi tiết
Hiển thị màu sắc rực rỡ, chính xác với công nghệ màn hình OLED
Công nghệ này trên tivi LG 4K giúp màu đen sâu hơn, tăng cường độ tương phản, mang lại cho bạn trải nghiệm giải trí xem phim chân thật nhất.
Tăng cường độ sáng, chi tiết, màu đen sâu tuyệt vời hơn với công nghệ Ultra Luminance PRO
Tivi LG này còn đi kèm thêm công nghệ Billion Rich Colors giúp tăng cường dải màu sắc để hiển thị các nội dung giải trí được sinh động, bắt mắt hơn.
Tận hưởng trải nghiệm điện ảnh hoàn hảo, sống động từ khung hình ngay tại căn phòng bạn với công nghệ 4K Cinema HDR
Chế độ này hỗ trợ hầu hết các định dạng HDR hiện nay như: Dolby Vison, HDR 10, Adcanced HDR by Technicolor, HLGR giúp tăng độ tương phản, hiển thị màu sắc chân thật, rõ nét, mang lại cho bạn trải nghiệm điện ảnh thực sự ngay trên màn hình tivi.
Chất lượng hình ảnh được nâng cấp lên gần chuẩn 4K với công nghệ 4K Upscaler
Với công nghệ này giúp các chương giải trí tăng độ chi tiết, sắc nét và sinh động như bạn đang trải nghiệm thực tế.

Công nghệ 4K HFR xử lý các cảnh chuyển động nhanh được mượt mà, sống động
Âm thanh dồi dào, mạnh mẽ bao trùm không gian với công nghệ Dolby Atmos
Tivi LG có tổng công suất loa 60 W thể hiện âm thanh trung thực, chi tiết, giúp bạn cảm nhận được từng cử chỉ, hành động của nhân vật, mang lại trải nghiệm giải trí chân thực như đời sống.
Hệ điều hành WebOS với giao diện thân thiện, dễ sử dụng
Smart tivi LG này tích hợp sẵn các ứng dụng phổ biến như Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, VnExpress, Film+,... Bạn cũng có thể tải thêm nhiều ứng dụng giải trí khác trên kho ứng dụng phong phú, hứa hẹn mang đến cho bạn những phút giây thư giãn trọn vẹn, thoải mái.
Tính năng tìm kiếm bằng giọng nói bằng tiếng việt trên Magic Remote
Tính năng này bạn có thể tra cứu, truy cập vào các nội dung, ứng dụng giải trí yêu thích, mong muốn 1 cách nhanh chóng, dễ dàng, mang lại trải nghiệm sử dụng hiện đại, tiện lợi.
Điều khiển tivi bằng ứng dụng LG TV Plus
Chiếu màn hình điện thoại thông minh lên tivi bằng tính năng Screen Mirroring

Hỗ trợ nhiều chuẩn kết nối thông dụng
Thông số kỹ thuật chi tiết Smart Tivi OLED LG 4K 65 inch 65W8PTA
| Thương hiệu | LG |
| Sản xuất tại | Indonesia |
| SKU | 6527243777727 |
| Model | OLED 65W8T |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 65 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Xem 3D | Không |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | 4K Cinema HDR (tương thích với 4 chuẩn HDR phổ biến: Advanced HDR by Technicolor, Dolby Vision, HDR10 Pro & HLG Pro) |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Atmos |
| Tổng công suất loa | 60W / 4.2 ch |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 4 |
| Component video | Có |
| Composite video | Có |
| USB | 3 |
| Phim | FLV, WebM, MP4, MPEG, WMV, AVI, M4V, MKV, MOV, DivX HD |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | JPG, JPEG, MPO, PNG, GIF, JPS |
| Âm Thanh | MP3, M4A, MPA, AAC, AC3, WAV, MID, MIDI, MKA, WMA |
| Hệ điều hành, giao diện | webOS Smart TV |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Zing TV, Zing Mp3, VnExpress, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, Clip.vn, The Karaoke Chanel |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Có |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Có |