Đặc điểm nổi bật
Độ phân giải Full HD sắc nét gấp 2 lần HD.
Công nghệ HDR cho hình ảnh chân thực, rõ nét.
Công nghệ Hexa Chroma Drive mang đến dải màu rộng, màu sắc rực rỡ.
Âm thanh lớn, rõ ràng với công nghệ âm thanh V-audio.
Hệ điều hành My Home Screen đơn giản dễ sử dụng, kho ứng dụng phong phú.
Hỗ trợ chiếu màn hình điện thoại lên tivi và điều khiển tivi bằng điện thoại với ứng dụng Panasonic Remote 2.

Thiết kế tối giản, hiện đại
Smart Tivi Panasonic 40 inch TH-40FS500V sở hữu thiết kế mỏng, gọn gàng cùng tông màu đen sang trọng. Chân đế hình chữ V cứng cáp, hài hòa với tổng thể thiết kế máy, giúp giữ tivi đứng vững trên nhiều bề phẳng khác nhau.
Tivi Full HD này có màn hình 40 inch phù hợp với nhiều không gian nội thất như phòng khách, phòng ngủ,...

Độ phân giải Full HD nét gấp 2 lần HD mang lại hình ảnh chi tiết, sinh động hơn
Công nghệ Hexa Chroma Drive hiển thị hình ảnh có màu tự nhiên, sống động
Công nghệ V-Audio cho ra âm thanh mạnh mẽ, trong trẻo

Giao diện My Home Screen thân thiện, dễ sử dụng
Tivi Panasonic này hỗ trợ nhiều ứng dụng giải trí quen thuộc như: Youtube, FPT Play, trình duyệt web,.. hoặc có thể tải thêm HTVC, MyTV Net, Nhạc của tui,... giúp bạn có thể tận hưởng những phút giây giải trí thoải mái sau khi làm việc căng thẳng.
Chiếu màn hình điện thoại lên tivi bằng tính năng Screen Mirroring
Hỗ trợ nhiều kết nối

Thông số kỹ thuật chi tiết Smart Tivi Panasonic 40 inch TH-40FS500V
| Thương hiệu | Panasonic |
| Sản xuất tại | Trung Quốc |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 90.9 cm - Cao 57.3 cm - Dày 22.6 cm |
| Khối lượng có chân | 9kg |
| Kích thước không chân/treo tường | Ngang 90.9 cm - Cao 52.3 cm - Dày 5.4 cm |
| Khối lượng không chân | 8.5kg |
| SKU | 6515503582679 |
| Model | TH-40FS500V |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 40 inch |
| Độ phân giải màn hình | Full HD (1920 x 1080) |
| Tần số quét | 240 Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Tấm nền siêu sáng (Super Bright Panel), Adaptive Backlight Dimming, Công nghệ tái tạo màu Hexa Chroma Drive, 4K HDR |
| Công nghệ âm thanh | V-Audio |
| Tổng công suất loa | 10W |
| Số lượng loa | 2 |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 3 cổng |
| USB | 2 cổng |
| Phim | AVI, MKV, WMV, MP4, M4v, FLV, 3GPP, VRO, VOB, TS, PS |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | JPEG |
| Âm Thanh | FLAC, MP3, WMA, WAV, AAC |
| Hệ điều hành, giao diện | My Home Screen |
| Các ứng dụng sẵn có | Youtube, Netflix, Trình duyệt web, kho ứng dụng |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | HTVC, MyTV Net, NCT, Zing Mp3, Zing TV |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình bằng Miracast (Screen Mirroring) |