Smart Tivi QLED Samsung 4K 55 inch QA55Q65R có thiết kế tinh tế, chân đế kiểu chữ V ngược vững vàng trên mọi bề mặt phẳng.
Với kích thước màn hình lớn, chiếc tivi 55 inch cho phép người dùng tận hưởng những khung hình chân thật như cuộc sống.




Công nghệ này giúp tivi Samsung có độ tương phản ấn tượng, cho hình ảnh rõ nét hơn, màu sắc trở nên sống động và chân thật.



Smart tivi Samsung sử dụng hệ điều hành độc quyền Tizen với giao diện thân thiện, dễ dàng sử dụng. Tích hợp đầy đủ các ứng dụng xem phim, giải trí như: Youtube, Clip TV, FPT Play,...



| Thương hiệu | SAMSUNG |
| Sản xuất tại | Việt Nam |
| Kích thước có chân/đặt bàn | 23.72 x 79.09 x26.39 cm |
| Khối lượng có chân | 18.9 kg |
| Kích thước không chân/treo tường | 123.72 x 71.35 x5.87 cm |
| Khối lượng không chân | 18.6 kg |
| Năm ra mắt | 2019 |
| SKU | 4607748284271 |
| Model | QA55Q65R |
| Loại Tivi | Smart tivi QLED |
| Tần số quét | 200Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Quantum Processor 4K, Quantum HDR 4x, HDR 10+, Mega Contrast, Color Volume 100% by Quantum Dot, Wide Viewing Angle, Supreme UHD Dimming |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital Plus |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 4 |
| Component video | 1 |
| Composite video | 1 |
| VGA | Không |
| USB | 2 |
| Hệ điều hành, giao diện | Tizen OS |
| Remote thông minh | Có |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng SmartThings |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Screen Mirroring, Air Play |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có (dùng được trong trinhg duyệt web) |
| Tương tác thông minh | Trợ Lý Ảo Bixby Trên TV |