Smart Tivi Samsung 43 inch UA43N5500 với độ mỏng ấn tượng kết hợp màn hình phẳng làm nên sự sang trọng, hiện đại đến từng chi tiết.
Với màn hình 43 inch kết hợp chân đế thon gọn, hiện đại phù hợp cho mọi không gian sống và làm việc trong môi trường vừa và nhỏ tạo sự ấm áp, cuốn hút mọi ánh nhìn.



Với công nghệ Micro Dimming Pro trên tivi Samsung 43 inch giúp tối ưu độ tương phản mang đến hình ảnh rõ nét với sắc đen sâu thẳm cùng sắc trắng tinh khiết.


Tivi Samsung Full HD này được trang bị cho bạn giao diện Tizen OS luôn được cải tiến, tiện dụng thao tác mượt mà cùng với kho ứng dụng phong phú trong nước và quốc tế.
Ngoài ra tivi dùng được chuột, bàn phím này còn cho phép bạn tải thêm các ứng dụng yêu thích như Zing TV, Facebook, Karaoke, Youtube,... giúp nâng cao trải nghiệm trên tivi.
Phiên bản mới nhất của Samsung SmartThings dành cho tivi Samsung thiết kế đơn giản và đẹp mắt, hỗ trợ điều khiển bằng điện thoại một cách dễ dàng.
Ngoài ra bạn còn có thể chia sẻ hình ảnh, nhạc, video từ điện thoại lên tivi một cách dễ dàng qua vài thao tác

Đây là một ứng dụng mới nhất vô cùng hữu ích của smart tivi Samsung cho phép bạn chia sẻ đa phương tiện qua kết nối không dây.

| Thương hiệu | SAMSUNG |
| Kích thước có chân/đặt bàn | 97.24 x 64.55 x 29.67 cm |
| Khối lượng có chân | 11.1kg |
| Kích thước không chân/treo tường | 97.24 x 56.90 x 6.06 cm |
| Khối lượng không chân | 9.5kg |
| Năm ra mắt | 2018 |
| SKU | 7627807413319 |
| Model | UA43N5500 |
| Loại Tivi | Smart LED |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | DVB-T2/C |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | PurColor, Micro Dimming Pro, Contrast Enhancer, Dynamic Color |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 3 cổng |
| Component video | Có |
| Composite video | Có |
| VGA | Không |
| USB | 2 cổng |
| Phim | Có |
| Hệ điều hành, giao diện | Tizen OS |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Google Play, Zing TV, Netflix, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | FPT Play, Nhạc của tui, Game Asphalt 8, ClipTV |
| Remote thông minh | Không sử dụng được |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng Samsung Smart View |