Smart Tivi Samsung 49 inch UA49N5500 là mẫu tivi có thiết kế sang trọng với viền màn hình siêu mỏng cùng chân đế bằng nhựa vững chắc mang đến vẻ đẹp đơn giản và hòa hợp với bất kỳ không gian nội thất nào.
Kích thước màn hình 49 inch vừa phải phù hợp với nhiều không gian nội thất khác nhau như phòng khách, phòng ngủ,...

Smart Tivi Samsung này được trang bị độ phân giải lên đến Full HD cho độ nét gấp 2 lần HD giúp bạn tận hưởng hình ảnh một cách chi tiết, cực kỳ chân thực.
Không những vậy, giờ đây bạn đã có thể trải nghiệm hình ảnh tuyệt đẹp trong từng khung hình sáng tối với chất lượng HDR như rạp phim ngay tại ngôi nhà mình.

Công nghệ Ultra Clean View trên tivi Samsung Full HD giúp phân tích nội dung với một thuật toán tăng cường, lọc nhiễu, giảm nhòe, tạo sự đột phá vượt trội về chất lượng hình ảnh.

Công nghệ PurColor cho dải màu rộng hơn, cho phép tivi truyền tải màu sắc hình ảnh một cách chân thực nhất. Bạn sẽ thấy mình đang lạc vào thế giới đầy màu sắc.

Tivi Samsung 49 inch này được trang bị công nghệ Micro Dimming Pro giúp tăng cường độ tương phản mang đến hình ảnh rõ nét với sắc đen sâu thẳm cùng sắc trắng tinh khiết.

Với công nghệ này, tivi Samsung mang đến âm thanh lan tỏa, lôi cuốn, cho bạn trải nghiệm những nội dung giải trí trở nên thu hút, sinh động hơn.

Tivi dùng được chuột, bàn phím này sử dụng giao diện trực quan, hiện đại cùng kho ứng dụng phong phú như: YouTube, Netflix, FPT Play, Fim+,... hoặc có thể tải thêm Zing TV, Nhạc của tui, FPT Play, Spotify,... đáp ứng nhu cầu giải trí cho từng thành viên trong gia đình bạn.
Ứng dụng Samsung SmartThings mang lại những tính năng như điều khiển từ xa và xem nội dung hình ảnh từ các thiết bị di động ngay trên màn hình TV.
Bạn có thể nhanh chóng trình chiếu những chương trình, bộ phim yêu thích từ chiếc điện thoại thông minh của bạn lên màn hình lớn của tivi để có trải nghiệm thoải mái hơn.

| Thương hiệu | SAMSUNG |
| Kích thước có chân/đặt bàn | 1105.2 x 721.2 x 296.7 mm |
| Khối lượng có chân | 14.6kg |
| Kích thước không chân/treo tường | 1105.2 x 643.7 x 63.6 mm |
| Khối lượng không chân | 13g |
| Năm ra mắt | 2018 |
| SKU | 1106267040885 |
| Model | UA49N5500 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | DVB-T2 |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | PurColor, Micro Dimming Pro, Contrast Enhancer, Dynamic Contrast Enhaner |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 3 cổng |
| Component video | 1 |
| Composite video | 1 |
| VGA | Không |
| USB | 2 cổng |
| Phim | Có |
| Hệ điều hành, giao diện | Tizen OS |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Flix TV, FPT Play, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | Zing TV, Clip.vn, Nhạc của tui, Nhạc số, HDViet |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |