Smart Tivi Samsung 4K 43 inch UA43NU7090 với thiết kế đẹp mắt, trang nhã cùng chân đế bố trí đều hai bên giúp tivi trụ vững trên mọi bề mặt.
Màn hình tivi Samsung 43 inch sẽ là lựa chọn thích hợp cho các không gian vừa và nhỏ như phòng ăn, phòng ngủ, phòng làm việc,….


Công nghệ này giúp tivi Samsung tái tạo màu đen và trắng tối ưu nhất, mang cả thế giới màu sắc sống động về ngôi nhà của bạn.

Tivi Samsung 4K có khả năng hiển thị hình ảnh cực kì nét, độ tương phản cao mang tới chiều sâu cho từng khung hình.

Với công nghệ này, tivi sẽ tinh chỉnh trên dải màu rộng từ sáng đến tối nhất, cho hình ảnh sáng tối rõ ràng chân thật như trong cuộc sống.

Tivi dùng được chuột, bàn phím này có tổng công suất 20 W cùng âm thanh mạnh mẽ, bao trùm khắp gian phòng, sẽ mang đến thế giới giải trí âm thanh sinh động như đang trải nghiệm thực tế.

Ngoài ra tivi còn tích hợp sẵn khá nhiều ứng dụng như: Trình duyệt web, YouTube, Netflix,… hoặc có thể tải thêm các ứng dụng khác như: FPT Play, Fim+, Spotify,... cho bạn những phút giây giải trí vui vẻ cùng gia đình.
Giờ đây với chiếc điện thoại thông minh của bạn có thể điều khiển tivi dễ dàng, nhanh chóng như remote điều khiển từ xa của tivi với đầy đủ chức năng.

Bạn có thể nhanh chóng trình chiếu những chương trình, bộ phim yêu thích từ chiếc điện thoại thông minh của bạn lên màn hình lớn của tivi để có trải nghiệm thoải mái hơn.

| Thương hiệu | SAMSUNG |
| Nơi sản xuất | Việt Nam |
| Kích thước có chân/đặt bàn | (Ngang x Cao x Dày) 970.2 x 605.2 x 207.4 mm |
| Khối lượng có chân | 9.7kg |
| Kích thước không chân/treo tường | (Ngang x Cao x Dày) 970.2 x 563.2 x 58.8 mm |
| Khối lượng không chân | 9.6kg |
| SKU | 3076120578054 |
| Model | UA43NU7090 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | HDR, UHD Dimming, Purcolour |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital Plus |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 2 cổng |
| USB | 1 cổng |
| Phim | WMV, MPEG, MP4, AVI, FLV, M4V, MKV, MOV, WebM |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | PNG, MPO, JPEG, JPG, GIF, JPS |
| Âm Thanh | AC3, MKA, MIDI, MID, WMA, MPA, M4A, MP3, WAV |
| Hệ điều hành, giao diện | Tizen OS |
| Các ứng dụng sẵn có | Zing MP3, FPT Play, Trình duyệt web, Youtube, Karaoke |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | Zing TV, Nhạc của tui, Facebook, Spotify, ClipTV, Karaoke |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Ứng dụng Samsung Smart Things |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Ứng dụng Samsung Smart Things |