
Kiểu dáng hiện đại, tinh tế
Smart Tivi Samsung 43 inch UA43NU7100 là mẫu thiết kế sang trọng với viền màn hình siêu mỏng mang đến vẻ đẹp đơn giản và hòa hợp với bất kỳ không gian nội thất nào.
Kích thước màn hình 43 inch vừa phải phù hợp với nhiều không gian nội thất khác nhau như: phòng khách, phòng họp,...

Smart Tivi Samsung này được trang bị độ phân giải lên đến 4K, chuẩn Ultra HD cho độ nét hình ảnh cao gấp 4 lần độ phân giải Full HD, giúp bạn tận hưởng hình ảnh một cách chi tiết, cực kỳ chân thực.


Tăng cường độ tương phản với UHD Dimming
Công nghệ Ultra HD Dimming của Samsung sẽ chia hình ảnh thành từng khối nhỏ để tối ưu hóa màu sắc, độ nét và tăng cường độ tương phản cho sắc đen sâu thẳm cùng sắc trắng thật sự tinh khiết, mang đến cảnh đêm rực rỡ, sống động.

Trải nghiệm âm thanh sống động, mạnh mẽ nhờ công nghệ Dolby Digital Plus
Tivi Samsung 4K dòng UA43NU7100 được trang bị 2 loa với tổng công suất 20 W cùng công nghệ âm thanh Dolby Digital Plus mang đến bạn trải nghiệm âm thanh vòm sống động có cảm giác như đang ngồi trực tiếp tại rạp hát.

Tivi dùng được chuột, bàn phím này sở hữu hệ điều hành Tizen OS thân thiện với người dùng giao diện dễ sử dụng, di chuyển giữa các khung hình nhanh chóng nhưng vô cùng mượt mà.
Tích hợp sẵn những ứng dụng phổ biến như YouTube, Netflix, FPT Play, Fim+,... hoặc có thể tải thêm Zing TV, Nhạc của tui, FPT Play, Spotify,... đáp ứng nhu cầu giải trí cho từng thành viên trong gia đình bạn.
Remote đa nhiệm, dễ sử dụng
Chiếc remote thông minh của tivi Samsung sẽ giúp bạn điều khiển tivi và các thiết bị kết nối bên ngoài cùng lúc chỉ bằng một chiếc Remote vô cùng đơn giản và tiện lợi.
Chiếu màn hình điện thoại lên tivi
Smart Tivi Samsung 43 inch UA43NU7100 hỗ trợ chiếu màn hình điện thoại Android lên tivi qua ứng dụng Screen Mirroring để chia sẻ nội dung từ màn hình điện thoại lên tivi Samsung 43 inch để chơi game, xem phim,...
Lưu ý: Tính năng này chỉ áp dụng trên điện thoại Android và một số dòng Windows Phone có hỗ trợ tính năng Screen Mirroring (Miracast).

Dùng điện thoại, máy tính bảng để điều khiển tivi qua ứng dụng Samsung SmartThings
Bạn có thể điều khiển tivi của mình dễ dàng bằng cách tải về ứng dụng Samsung SmartThings, hơn thế nữa bạn còn có thể chia sẻ hình ảnh, video trong điện thoại lên màn hình tivi 43 inch cho mọi người cùng thưởng thức.

Thông số kỹ thuật chi tiết Smart Tivi Samsung 4K 43 inch UA43NU7100
| Thương hiệu | Samsung |
| Kích thước có chân/đặt bàn | (Ngang x Rộng x Dày) 970.2 x 636.3 x 210.3 mm |
| Khối lượng có chân | 9.8kg |
| Kích thước không chân/treo tường | (Ngang x Rộng x Dày) 970.2 x 563.2 x 58.8 mm |
| Khối lượng không chân | 9.6kg |
| Năm ra mắt | 2018 |
| SKU | 2162030452254 |
| Model | UA43NU7100 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 43 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Tần số quét | 100Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | UHD Engine, Supreme UHD Dimming, HDR, Auto Motion Plus, PurColour, Nâng cấp tương phản,… |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital Plus |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| Cổng HDMI | 3 |
| Component video | 1 |
| Composite video | 1 |
| USB | 2 |
| Phim | AVI, WMV, MPEG, MP4, FLV, WebM, MOV, MKV, M4V |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, PNG, JPEG, JPG, MPO, JPS |
| Âm Thanh | WMA, WAV, MID, MIDI, M4A, AC3, MP3, MPA, MKA |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Flix TV, FPT Play, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | Zing TV, Nhạc của tui, Facebook, HD Viet,Karaoke, Amazon Video |
| Remote thông minh | Không |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |