Smart Tivi Samsung 4K 50 inch UA50NU7090 sở hữu kiểu dáng đơn giản, viền màn hình mỏng cùng chân đế bằng nhựa đối xứng hai bên chắn chắn giúp tivi đứng vững trên nhiều bề mặt.
Với kích thước màn hình tivi Samsung 50 inch thích hợp trong các không gian rộng lớn như phòng khách, phòng họp, phòng hội nghị,…


Công nghệ này giúp Tivi Samsung 4k tối ưu hóa màu sắc, mang cả thế giới sống động đến gần bạn chỉ với một cái chạm tay.

Công nghệ HDR được tích hợp trên tivi Samsung giúp tăng độ tương phản và màu sắc, tránh hiện tượng hình ảnh mờ mất chi tiết.


Nhờ công nghệ này mà chất lượng âm thanh sẽ được nâng cao đáng kể, đưa bạn đến với không gian âm thanh bùng nổ và mạnh mẽ.
Với chiếc điện thoại thông minh của bạn có thể điều khiển tivi dễ dàng, nhanh chóng như remote điều khiển từ xa của tivi với đầy đủ chức năng.

Bạn có thể dễ dàng trình chiếu những nội dung yêu thích từ chiếc điện thoại thông minh của bạn lên màn hình của tivi dùng được chuột, bàn phím này để có trải nghiệm giải trí thoải mái hơn.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | SAMSUNG |
| Sản xuất tại | Việt Nam |
| Kích thước có chân/đặt bàn | (Ngang x Cao x Dày) 1124.8 x 692.8 x 242.1 mm |
| Khối lượng có chân | 13.8kg |
| Kích thước không chân/treo tường | (Ngang x Cao x Dày) 1124.8 x 650.2 x 59.7 mm |
| Khối lượng không chân | 13.6kg |
| SKU | 9091248314623 |
| Model | UA50NU7090KXXV |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 50 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Tần số quét | 100 Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | HDR, UHD Dimming, Purcolour |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital Plus |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 2 cổng |
| USB | 1 cổng |
| Phim | WMV, MPEG, MP4, AVI, FLV, M4V, MKV, MOV, WebM |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | PNG, MPO, JPEG, JPG, GIF, JPS |
| Âm Thanh | AC3, MKA, MIDI, MID, WMA, MPA, M4A, MP3, WAV |
| Hệ điều hành, giao diện | Tizen OS |
| Các ứng dụng sẵn có | Zing MP3, FPT Play, Trình duyệt web, Youtube, Karaoke |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | Zing TV, Nhạc của tui, Facebook, Spotify, ClipTV, Karaoke |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Ứng dụng Samsung Smart Things |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Ứng dụng Samsung Smart Things |