Smart Tivi Samsung 4K 55 inch UA55NU7090 sở hữu thiết kế tối giản với viền màn hình mỏng và tinh tế dễ dàng phối hợp với nội thất mang đến sự hài hòa và ấn tượng cho căn phòng của bạn.
Với thiết kế màn hình Tivi Samsung 55 inch, chiếc tivi này thích hợp cho không gian rộng như phòng khách, phòng hội nghị, phòng họp,





Dolby Digital Plus là một định dạng âm thanh vòm, hỗ trợ phát ra âm thanh kỹ thuật số theo nhiều kênh riêng biệt tạo ra những âm thanh đa chiều, liền mạch và lan toả khắp căn phòng, cho bạn cảm giác như đang ngồi ở rạp hát.
Với chiếc điện thoại thông minh của bạn có thể điều khiển Smart Tivi Samsung dễ dàng, nhanh chóng như remote điều khiển từ xa của tivi với đầy đủ chức năng cùng nhiều tiện ích khác.


THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Thương hiệu | samsung |
| Sản xuất tại | Việt Nam |
| Kích thước có chân/đặt bàn | (Ngang x Cao x Dày) 1238.6 x 757.0 x 242.1 mm |
| Khối lượng có chân | 17.5kg |
| Kích thước không chân/treo tường | (Ngang x Cao x Dày) 1238.6 x 714.2 x 59.2 mm |
| Khối lượng không chân | 17.3kg |
| SKU | 3423195029118 |
| Model | UA55NU7090 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 55 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Tần số quét | 100 Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | HDR, UHD Dimming, Purcolour |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital Plus |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 2 cổng |
| USB | 1 cổng |
| Phim | WMV, MPEG, MP4, AVI, FLV, M4V, MKV, MOV, WebM |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | PNG, MPO, JPEG, JPG, GIF, JPS |
| Âm Thanh | AC3, MKA, MIDI, MID, WMA, MPA, M4A, MP3, WAV |
| Hệ điều hành, giao diện | Tizen OS |
| Các ứng dụng sẵn có | Zing MP3, FPT Play, Trình duyệt web, Youtube, Karaoke |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | Zing TV, Nhạc của tui, Facebook, Spotify, ClipTV, Karaoke |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Ứng dụng Samsung Smart Things |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Ứng dụng Samsung Smart Things |