Kiểu dáng gọn gàng, đẹp mắt, không chi tiết thừa, thiết kế cực mỏng góp phần nâng cao tính thẩm mỹ và tăng độ rộng rãi cho không gian sử dụng.
Mẫu tivi Samsung 58 inch màn hình rộng, bố trí hài hòa với nhiều không gian khác nhau từ phòng khách gia đình, phòng hội nghị, phòng ngủ cho tới phòng bếp.


Ngoài 3 màu sắc cơ bản, tivi Samsung 4K còn được bổ sung thêm nhiều dải màu đa dạng cho khung hình chất lượng, đầy màu sắc, càng trải nghiệm càng thích thú.



Smart Tivi Samsung 4K 58 inch UA58RU7100 sử dụng công nghệ âm thanh vòm Dolby Digital Plus tiên tiến kết hợp với loa công suất 20 W cho chất lượng âm thanh vượt trội, âm thanh đa chiều, liền mạch, lan toả nhanh chóng khắp không gian, cho cảm giác như bạn đang ở rạp chiếu phim.

Sử dụng giao diện dễ quan sát, hệ điều hành thân thiện, tiện dụng, kho ứng dụng phong phú, có nhiều ứng dụng phổ biến, quen thuộc như Youtube, Netflix, FPT Play, Fim+, Benthanh Karaoke, Spotify, MyTV, ClipTV, VTV Go... Thỏa mãn sở thích giải trí của mỗi thành viên trong gia đình.
Smart tivi Samsung với sự hỗ trợ của ứng dụng SmartThings cho bạn điều khiển tivi như chuyển kênh, tăng giảm các mức âm lượng, tùy chỉnh các tính năng khác cực tiện lợi với bàn phím ảo của điện thoại.

Tính năng AirPlay 2 cho người dùng từ nay có thể thỏa thích chia sẻ hình ảnh, video yêu thích từ điện thoại iPhone hay iPad ... lên tivi dễ dàng.

| Thương hiệu | SAMSUNG |
| Nơi sản xuất | Việt Nam |
| Kích thước có chân/đặt bàn | 1301.4 x 835.2 x 261.3 mm |
| Khối lượng có chân | 20.5kg |
| Kích thước không chân/treo tường | 1301.4 x 756.8 x 59.3 mm |
| Khối lượng không chân | 20.2kg |
| SKU | 5804103345090 |
| Model | UA58RU7100KXXV |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Tần số quét | 100Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Micro Dimming Pro, 4K HDR (High Dynamic Range), Auto Motion Plus, PurColor |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital Plus, DTS Codec |
| Tổng công suất loa | 20W |
| Số lượng loa | 2 |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 3 |
| Component video | 1 |
| Composite video | 1 |
| USB | 2 |
| Phim | WMV, MPEG, MP4, AVI, FLV, M4V, MKV, MOV, WebM |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | PNG, MPO, JPEG, JPG, GIF, JPS |
| Âm Thanh | AC3, MKA, MIDI, MID, WMA, MPA, M4A, MP3, WAV |
| Hệ điều hành, giao diện | Tizen OS |
| Các ứng dụng sẵn có | Zing MP3, FPT Play, Trình duyệt web, Youtube, Karaoke |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | Zing TV, Nhạc của tui, Facebook, Spotify, ClipTV |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Ứng dụng Samsung Smart Things |