Độ phân giải 4K cực kì sắc nét cùng công nghệ HDR Elite giúp đắm chìm trong từng chi tiết dù là khung hình tối hay sáng.
Công nghệ UHD Dimming tăng cường độ chi tiết của hình ảnh.
Hệ điều hành Tizen dễ sử dụng đi kèm one remote thông minh, điều khiển được nhiều thiết bị khác ngoài tivi như: dàn âm thanh, đầu đĩa...
Hỗ trợ chiếu màn hình điện thoại lên tivi và điều khiển tivi bằng điện thoại qua ứng dụng SmartThings.
Thiết kế mỏng, hiện đại tinh tế
Smart tivi Samsung 4K 82 inch UA82NU8000 có thiết kế tràn viền với 3 cạnh viền siêu mỏng đi cùng chân đế nhựa màu bạc sang trọng góp phần làm nổi bật không gian nội thất của gia đình bạn.
Tivi Samsung 82 inch có góc nhìn rộng phù hợp với không gian có kích thước lớn như: phòng khách, phòng họp hội nghị,...

Độ phân giải Ultra HD 4K sắc nét gấp 4 lần tivi Full HD thông thường

Công nghệ HDR 10+ cho hình ảnh chân thật, hoàn hảo
Tivi Samsung 4K trang bị công nghệ HDR 10+ cải tiến tối ưu hóa từng khung cảnh cho nội dung HDR ấn tượng truyền tải chân thực, hoàn hảo từng hình ảnh đến người xem.
Ngoài ra tivi Samsung này còn có công nghệ HDR Elite mở rộng dải sáng cho bạn đắm chìm trong từng chi tiết ấn tượng và cảm nhận độ tương phản sắc nét ngay cả trong khung hình tối hay sáng.

Công nghệ Dynamic Crystal Colour cho màu sắc rực rỡ, sinh động
Smart tivi Samsung có công nghệ Dynamic Crystal Colour mở rộng dải màu sắc tự nhiên nâng tầm trải nghiệm cho hình ảnh thật sắc nét như cuộc sống.
Âm thanh vòm sống động, lan tỏa với công nghệ Dolby Digital Plus
Tivi có tổng công suất 40 W mạnh mẽ mang đến âm thanh lan tỏa, lôi cuốn, bạn sẽ cảm nhận từng hiệu ứng, lời thoại,... rõ ràng, chính xác như đang trải nghiệm trực tiếp.
Hệ điều hành Tizen OS thâng thiện, dễ sử dụng
Tivi sử dụng giao diện trực quan, hiện đại cùng nhiều ứng dụng phổ biến có sẵn như YouTube, Netflix, FPT Play, Trình duyệt Web,... hoặc có thể tải thêm Zing TV, FPT Play, Spotify,... mang đến những phút giây thư giản thoải mái cho bạn sau những giờ làm việc căng thẳng.
Ngoài ra,tivi dùng được chuột, bàn phím này còn có thể cài đặt thêm file apk bên ngoài dễ dàng.
One Remote thiết kế đơn giản nhiều tính năng
One Remote của tivi Samsung có thiết kế gọn nhẹ, ít nút bấm giúp bạn dễ dàng điều khiển tivi, đầu đĩa, đầu Bluray, đầu thu kỹ thuật số, loa,... khi kết nối với tivi Samsung qua cáp HDMI.
Điều khiển tivi bằng điện thoại với ứng dụng SmartThings
Bạn dễ dàng điều khiển tivi chuyển kênh, tăng giảm âm lượng,... ngay trên điện thoại mà không cần remote, ngoài ra bạn còn có thể chia sẻ hình ảnh, video,... từ điện thoại lên tivi để cả nhà cùng thưởng thức.
Chiếu màn hình điện thoại lên tivi qua Screen Mirroring
Smart Tivi Samsung 4K 82 inch UA82NU8000 hỗ trợ chiếu màn hình điện thoại lên tivi qua ứng dụng Screen Mirroring để chia sẻ nội dung từ màn hình điện thoại lên tivi Samsung 82 inch để chơi game, xem phim,...
Lưu ý: Tính năng này chỉ áp dụng trên điện thoại Android có hỗ trợ tính năng Screen Mirroring (Miracast).
Hỗ trợ nhiều cổng kết nối
Thông số kỹ thuật chi tiết Smart Tivi Samsung 4K 82 inch UA82NU8000
| Thương hiệu | Samsung |
| Kích thước có chân/đặt bàn | (Ngang x Rộng x Dày) 1830 x 1144.6 x 387.2 mm |
| Khối lượng có chân | 45.7kg |
| Kích thước không chân/treo tường | (Ngang x Rộng x Dày) 1830 x 1054 x 60.9 mm |
| Khối lượng không chân | 44.5kg |
| Năm ra mắt | 2018 |
| SKU | 6260267691708 |
| Model | UA82NU8000 |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Kích thước màn hình | 82 inch |
| Độ phân giải màn hình | Ultra HD 4K (3840 x 2160) |
| Tần số quét | 200Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | UHD Engine, Supreme UHD Dimming, HDR, Auto Motion Plus, Nâng cấp Tương phản,… |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital Plus |
| Tổng công suất loa | 40W |
| Số lượng loa | 2 |
| Cổng HDMI | 4 |
| Component video | 1 |
| Composite video | 1 |
| USB | 2 |
| Phim | AVI, WMV, MPEG, MP4, FLV, WebM, MOV, MKV, M4V |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | GIF, PNG, JPEG, JPG, MPO, JPS |
| Âm Thanh | WMA, WAV, MID, MIDI, M4A, AC3, MP3, MPA, MKA |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, Flix TV, FPT Play, Film+ |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | Zing TV, Nhạc của tui, Facebook, HD Viet,Karaoke, Amazon Video |
| Remote thông minh | Có |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring |