Smart Tivi Sony 50 inch KDL-50W660F được thiết kế viền nhựa mạ nhôm mỏng thanh lịch, toàn bộ dây cáp được giấu gọn gàng và thẩm mỹ vào chân đế vững chãi.
Màn hình rộng 50 inch thích hợp với những căn phòng có diện tích rộng như phòng khách, phòng họp hội nghị, phòng ăn,...


Công nghệ X-Reality Pro nâng cấp điểm ảnh gần bằng chuẩn Full HD. Hình ảnh được chia ra từng nhiều mảng và tái tạo nâng cấp cho hình ảnh giảm nhiễu, nhoè, sắc nét hơn bao giờ hết.



Smart tivi Sony chạy trên hệ điều hành Linux dễ sử dụng với các ứng dụng quen thuộc như: Fim+, Youtube, FPT Play, ClipTV, Nhạc của tui,... đáp ứng tốt nhu cầu giải trí của gia đình.
Một điểm cộng cho tivi này khi được trang bị công nghệ Screen Mirroring giúp bạn có thể chiếu màn hình điện thoại của mình lên tivi Sony 50 inch cho cả nhà cùng xem mà không cần dây cáp.
* Lưu ý: Điện thoại cần có hỗ trợ Screen Mirroring (Miracast).
| Thương hiệu | SONY |
| Nơi sản xuất | Malaysia |
| Kích thước có chân/đặt bàn | 112.8 x 70.6 x 26.8 cm |
| Khối lượng có chân | 11.4kg |
| Kích thước không chân/treo tường | 112.8 x 65.1 x 6.8 cm |
| Khối lượng không chân | 11kg |
| Năm ra mắt | 2018 |
| SKU | 5849630923243 |
| Model | KDL-50W660F |
| Loại Tivi | Smart Tivi |
| Tần số quét | 200Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | Có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | Hỗ trợ Youtube Low Bitrate, HLG, X-Reality PRO, Dynamic Contrast Enhancer, HDR |
| Công nghệ âm thanh | Clear Phase, S-Force Front Surround, ClearAudio+, Digital Sound Enhancement Engine, S-Master |
| Tổng công suất loa | 10W |
| Số lượng loa | 2 |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 2 cổng |
| Composite video | Có |
| VGA | Không |
| USB | 2 cổng |
| Phim | AVI, FLV, MKV, MOV, MP4, WMV, MPEG, M4V |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | JPEG, JPG |
| Âm Thanh | WAV, WMA, MP3 |
| Hệ điều hành, giao diện | Linux |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Netflix, VEWD App Store |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | Film+, Zing TV, FPT play, Zing mp3, Nhạc của tui |
| Remote thông minh | Không dùng được |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Không dùng được |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình Screen Mirroring, Chuyển hình qua Photoshare |
| Kết nối bàn phím, chuột | Có thể kết nối (sử dụng tốt nhất trong trình duyệt web) |