Kích thước màn hình 40 inch vừa phải, đặt ở phòng khách, phòng làm việc hay phòng ngủ... đều phù hợp và thẩm mỹ.

Thêm vào đó, hãng còn trang bị trên chiếc tivi Sony Full HD này chế độ âm thanh Clear Phase có tác dụng phân tích các tần số âm thanh, loại bỏ các âm thanh tạp, để mọi tiếng động bạn nghe được đều trong trẻo và gần gũi với thực tế nhất.
Bạn có thể dùng trình duyệt web để đọc báo, hay xem phim bằng FPT Play, YouTube, hay nghe nhạc bằng Zing Mp3... Thêm vào đó là kho ứng dụng Opera TV Store với một số ứng dụng khác. Giao diện của tivi khá đơn giản và dễ sử dụng.
Một điểm bạn nên lưu ý là cấu hình tivi không cao như Smart tivi, nên bạn lưu ý chỉ tải các ứng dụng cần thiết và hay sử dụng, khi thao tác không nên bấm quá nhanh để tránh làm chậm hoặc đơ máy. Ngoài ra, để khai thác tối đa các tính năng của tivi, bạn hãy cập nhật phần mềm cho tivi.

Với tính năng này, bạn và mọi người có thể chuyển hình ảnh lên tivi Sony để cùng thưởng thức. (Mỗi một lần kết nối, tivi cho phép tối đa là 10 điện thoại).
Ngoài ra, chiếc tivi Sony 40 inch này cũng có tính năng chiếu màn hình điện thoại lên tivi bằng Screen Mirroring, tuy nhiên khả năng hỗ trợ chưa cao lắm.


| Thương hiệu | SONY |
| Kích thước có chân/đặt bàn | Ngang 92.4 cm - Cao 58.9 cm - Dày 21.2 cm |
| Khối lượng có chân | 8.1kg |
| Kích thước không chân/treo tường | Ngang 92.4 cm - Cao 54.9 cm - Dày 6.6 cm |
| Khối lượng không chân | 7.7kg |
| Năm ra mắt | 2016 |
| SKU | 8909692285684 |
| Loại Tivi | Internet Tivi |
| Tần số quét | Motionflow XR 200 Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | có |
| Công nghệ xử lý hình ảnh | X-Reality PRO |
| Công nghệ âm thanh | Dolby Digital, Clear Phase |
| Tổng công suất loa | 10W |
| Số lượng loa | 2 |
| Wifi | Wifi tích hợp sẵn |
| Cổng internet (LAN) | Cổng LAN cắm dây mạng |
| Cổng HDMI | 2 cổng |
| Component video | Không |
| Composite video | có |
| VGA | Không |
| USB | 2 |
| Phim | WMV, AVI, MKV, VOB, WebM |
| Phụ đề Phim | SRT |
| Hình ảnh | JPEG, JPG |
| Âm Thanh | WAV, WMA, MP3 |
| Hệ điều hành, giao diện | Không |
| Các ứng dụng sẵn có | Trình duyệt web, YouTube, Zing TV, Zing Mp3, NetFlix, FPT Play, HTV Online, YAN TV, Opera TV Store |
| Các ứng dụng phổ biến có thể tải thêm | Nhạc của tui, Tin tức Eva |
| Remote thông minh | Không |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Không có ứng dụng do hãng phát triển |
| Kết nối không dây với điện thoại, máy tính bảng | Chiếu màn hình bằng Miracast (Screen Mirroring), Chuyển hình qua Photoshare |
| Kết nối bàn phím, chuột | Không |
| Tương tác thông minh | Không |